สวัสดีบางกอก กับกล้องเบาๆ fuji x100T

ไม่ได้มากรุงเทพหลายปี ปีนี้มีโอกาสได้มากรุงเทพสองครั้ง ครั้งแรกนั่งเครื่องจากตรังมางานแต่งงานเพื่อน ครั้งที่สองขี่มอเตอร์ไซค์จากตรังมาซ่อมที่กรุงเทพ พอมีเวลา อยากรำลึกความหลังครั้งที่เคยเรียนที่นี่ อยากเดินถ่ายรูปเล่น หัวลำโพง เยาวราช สำเพ็ง พาหุรัด รอบเกาะรัตนโกสินทร์ สนามหลวง ท่ามหาราช ถนนข้าวสาร ด้วยกล้องตัวเล็กๆ คุณภาพไฟล์ดี ทุกๆวันที่อยู่กรุงเทพผมจะเดินถ่ายรูปเล่น จากหัวลำโพงมาถนนข้าวสาร  ถนนข้าวสารไปหัวลำโพง เดินแล้วเดินอีกหลายรอบ จนได้ภาพชุดนี้ครับ

คิวยาว เลยยังไม่ได้ลองชิม

เลิกทะเลาะกันล่ะ

รอนานเหมือนกันกว่าจะไม่มีรถ

มนุษย์ตู้โทรศัพท์

ปล้นแท็กซี่

ห๊ะ !!!

เช่าโรงแรมแถวนั้น เพื่อจะได้เดินถ่ายรูปเยาวราชตอนเช้ามืด

กลาโหม ยามเย็น

กรุงเทพ เมืองแห่งความหวัง และความสิ้นหวัง  สู้กันต่อไปครับ  มิถุนานี้ผมคงขี่เจ้านี่จากตรังไปกรุงเทพอีกครั้ง อยากมีเพื่อนบ้างครับ เดินถ่ายรูปคนเดียว
บางทีก็เหงาเหมือนกันครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาติชมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่