ไปเที่ยว Yufuin ในวันเหงาๆ หลังแผ่นดินไหว 1 สัปดาห์กันค่ะ

สุดสัปดาห์ที่ผ่านมา เราแวะไปยุฟุอินมาค่ะ ที่ไปเพราะอยากทานขนม ไปเสี่ยงเอาค่ะว่าร้านจะเปิดมั้ย เลยเก็บภาพบรรยากาศเหงาๆในวันนั้นมานิดหน่อย เพราะเอาจริงๆ นี่เป็นครั้งแรกที่เราไปยุฟุอิน แล้วสามารถถ่ายรูปตรงไหนก็ได้ โดยที่แทบจะไม่มีคนติดเข้ามาในรูปค่ะ

ยุฟุอินในวันนั้นเงียบเหงา ร้านค้ายังเปิดไม่ครบ นักท่องเที่ยวหายไปแบบชัดเจน เพราะยังคงกังวลเรื่องแผ่นดินไหว บวกกับวันนั้นอากาศไม่ดี ฟ้าหม่นทั้งวัน แล้วก็มีฝนบางๆ พาเหงาไปกันใหญ่เลยค่ะ

เริ่มต้นที่ คินรินโกะ ละกันค่ะ

บรรยากาศถนนคนเดิน

หน้าร้านขายของ Ghibli  

ร้านเค้ก B-Speak ที่ปกติคนเต็มร้าน วันนั้นเลยได้อุดหนุนเค้กด้วยค่ะ เพราะไม่มีคนเลย

ยุฟุดาเกะ

วันสองวันที่ผ่านมานี่ เริ่มมีนักท่องเที่ยวเดินทางกลับมาเที่ยวบ้างแล้วนะคะ เพราะฉะนั้นใครที่จะมาเที่ยวคิวชู แล้วมียุฟุอินอยู่ในแผน เชิญได้เลยนะคะ ยุฟุอินจะได้กลับมาคึกคักเหมือนเดิมเร็วๆค่ะ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่