เผลอพลั้งปากไล่แฟนไปหาคนอื่น ตอนนี้แฟนไม่คุยด้วยเลยครับ ทำยังไงดี

ผมกับแฟนคบกันมาปีนึงแล้วครับ ผมกับเธออายุห่างกันค่อนข้างมาก ผมทำงานส่วนแฟนยังเป็นนักศึกษา

ด้วยความที่ผมทำงานหนัก ผมเหนื่อย อยากพักผ่อน เลยหงุดหงิดใส่เธอ ซึ่งเธออยากคุยกับผมแต่ผมอารมณ์ไม่ค่อยดีเลยบอกไปว่า พี่จะนอนแล้ว (ตอนนั้นประมานสองทุ่มครับ) แฟนก็ทำเสียงเศร้าๆแล้วเธอก็โอเคยอมให้ผมนอน แต่ปากเจ้ากรรมดันพูดมากครับ

ผม : อยากจะหลับแล้วก็ตายไปเลยจริงๆ เหนื่อย
แฟน : อ่าว ตัวเองตายแล้วเค้าล่ะ
ผม : ก็ไปหาคนอื่นดิ
แฟน : *เงียบ*
ผม : พี่ไม่ค่อยมีเวลาให้หรอกนะ ถ้ามีคนใหม่ก็มีได้เลย พี่ไม่อยากให้เราเหงาว่ะ
แฟน : อืม

แล้วหลังจากนั้นเธอก็วางสายไป จนตอนเช้า ผมทักไลน์ไปหาเธอตามปกติ เธออ่านครับแต่ไม่ตอบ ไม่ตอบอะไรเลย เลยลองโทรไป รับนะครับแต่พูดแค่ว่า "ไม่ว่าง แค่นี้นะ" แล้วเธอก็วางสายไป

ผมรู้ครับว่าตัวเองผิดเต็มๆ ผมพยายามง้อเธอตลอด ไลน์ไปเรื่อยๆเธอก็ได้แต่อ่านอย่างเดียว ผมย้อนนึกคำพูดตัวเองแล้วก็รู้สึกกลัวครับ กลัวว่าถ้าวันนึงเธอไปอย่างที่ผมบอกจริงๆผมจะทำยังไง ผมรักเธอมากครับ ไม่อยากเสียเธอไป ต้องทำยังไงดีครับเพราะเวลาเธองอนเธอนิ่งมาก เดาอารมณ์ไม่ถูกเลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่