ทำไมคนส่วนมากถึงต้องเป็นที่1.ยอมนะถ้าที่2มันมีความสุขกว่า?มีไครคิดแบบนี้บ้าง

ตอนแรกกคือซีไม่ได้คิดอะไรเลยนะค่ะ ไม่ได้ชอบหรือสนใจอะไรพี่เค้าเลย แต่ไม่รุ้ทำไมถึงยอมไห้พี่เค้ามาหาที่บ้าน เค้าก้อซื้อโน่นนี้เอาใจทุกอย่างเลย ตอนแรกเฉยๆมากไม่ได้รุ้สึกอะไร พี่เค้าก้บอกว่าไม่ต้องคิดไรกะพี่หรอก พี่แค่อยากมาดุแลซี.ทำไห้ซีรุ้สึกดีขึ้นเท่านั้นเอง<ซึ่งก่อนหน้าที่ผ่านมาซีโดนทำร้ายใจโดนทิ้งตลอดละเหมือนพี่เค้าดุเรามานานจากเฟสบุค> ก้อยังไม่หวั่นไหวอะไรนะค่ะ ใจรุ้อยุ่แล้วว่าเค้ามีแฟน เค้ามาหาทุกอาทิดซื้อของที่เราชอบมาไห้โดยที่เราไม่เคยพุดหรือขอไห้เค้าทำอะไรเลยย เค้าทำแบบนี้ประมานครึ่งปี ยอมรับนะว่าเริ่มหวั่นไหวเริ่มรุ้สึกดีแล้ว เค้าใส่ใจเราทุกอย่าง รุ้นิสัยรุ้ว่าเราชอบไม่ชอบอะไร โดยที่เราไม่ต้องบอกอะไรเค้าเลย เค้าคอยสังเกตใส่ใจทุกการกระทำของเรา มีเวลาอยุ่ด้วยกันแค่อาทิดละวัน แต่เค้าทำไห้ทุกๆ1วันมันมีความสุขมากตลอด เสมอต้นเสมอปาย เราเลยยอมที่จะสานความสัมพันกับเค้าทั้งๆที่เรารุ้นะว่าแฟนเค้ามีแล้วก้ออยุ่ด้วยกันด้วย""แต่เรากลับไม่ได้รุ้สึกเสียใจเวลาเหนเค้าอยุ่ด้วยกันหรือโพสอะไรไนเฟสหากันเลย.. ความสัมพันแบบนี้จะเรียกว่าชุ้มันก้อไม่เชิงนะค่ะ เพราะว่าเค้าไม่ได้ปกปิดเรา เค้าก้พาไปเที่ยวไปหาไรทาน ไปต่างจังหวัดกับเพื่อนเค้าก้อเอาเราไป เพื่อนเค้าก้อรุ้ทุกคนนะ แต่แฟนเค้าไม่รุ้ เค้ากะแฟนคบกันมา6ปี คบมาตั้งแต่เดกๆเลย โตมาก้ออยุ่ด้วยกัน เค้าพุดไห้ฟังเสมอว่าที่อยุ่ด้วยกันทุกวันนี้เหมือนเพื่อนกันมากกว่า ไม่เคยสนใจไรกัน ไม่เคยโทตามอยากทำไรทำ แต่ตัดดกันไม่ขาดเพราะผูกพันกันมากกว่าไม่ได้รัก อยุ่ด้วยกันนอนด้วยกันไม่เคยแม้แต่จะมีอะไรกัน มาเกือบ4ปีแล้ว เค้าถึงต้องมีคนอื่น ละไม่ไช่กะเราคนแรกที่เค้านอกใจแฟนเค้า เค้ามีคนอื่นมาก่อนหน้านี้อีก กับเราเค้าบอกว่าชอบตั้งแต่ที่เจอที่ร้านอาหารแล้ว เค้าบอกแฟนเค้าว่า กุชอบน้องคนนี้ว่ะ ซึ่งหมายถึงเรา แฟนเค้าก้บอกว่า เจอสเปคอีกแล้วสิ เพราเค้าเปนคนชอบคนยากมากถ้าไม่ไช่สเปคจิงๆ นั้นแหละค่ะ...//////ทุกววันนี้เราก้อยังใช้ชีวิตแบบนั้นนะ เจอกันอาทิดละครั้ง ดุแลเอาใจใส่เราเหมือนตอนแรกละดีกว่าเดิม เค้าไม่ได้รักแค่เรา เค้ารักคนไนครอบครัวสนใจทุกคนในบ้านเราเลย ทำไห้เรารุ้สึกว่า คนนี้แหละใช่สำหรับเรามากแต่มันไม่มีวันเปนไปได้ อันนี้ก้อยอมรับได้จริงๆนะ เค้าบอกว่าอยากไห้เรามีกันไปนานๆ เราก้อรุ้สึกว่าขาดเค้าไมไ่ด้นะ เคยคุยกันว่าถ้าวันนึงถึงวันที่ต้องจากกันจิงๆ ก้อคงเสียใจทั้งคุ่นะ แต่ต้องยอมรับความจริงไห้ได้ไนเมื่อเลือกที่จะเปนแบบนี้แล้ว //รุ้ค่ะว่าเราจะมาอยุ่แบนี้ไม่ได้ตลอดไปหรอกแต่แค่อยากอยุ่ไห้นานที่สุดเพราะเรามีความสุขที่สุด ถ้าวันนไหนที่เค้าไม่เหมือนเดิมหรือเปลี่ยนไป เราก้อพร้อมจะเดินออกมาได้เสมอค่ะ เรามีทางเลือกก แต่เลือกที่จะอยุ่กับความสุขก่อนตอนนี้ หลายคนบอกค่ะว่าเปนความสุขปลอมๆที่หลอกตัวเอง แต่จริงๆแล้วไม่ได้หลอกค่ะ มีความสุขละรับได้จิงๆไม่ได้รุ้สึกเสียใจหรืออะไรเลย รับได้ทุกอย่างขอแค่เรามีเค้าอยุ่ เพราะเค้าคือความสุขของเราจริงๆ ตอนนี้ก้อเกือบ2ปีละค่ะที่เปนแบบนี้ เราเลือกที่จะมีเค้าแค่คนเดวด้วยนะ ทั้งๆที่เค้าไม่เคยห้ามเลยถ้าเราจะมีแฟนจิงๆขอแค่ไห้คบกะคนดีๆแค่นั้นเอง แต่เรารุ้สึกว่าไม่ดีกว่า เราเองก้อไม่อยากมีไครด้วยแหละไม่อยากเสียใจอีก แค่มีเค้าอยุ่ทุกวันนี้ก้อพอละค่ะ . อาจจะดุเหนแก่ตัวไม่สนใจความรุ้สึกของคนอีกคนนะ แต่จะทำไงได้ละค่ะ /ความรักมันห้ามไม่ไห้รัก ไม่ได้/ จะด่าจะว่าหรือแล้วแต่คนจะมองนะค่ะ แต่เชื่อว่ามีคนเข้าใจเราาา >>ขอบคุนค่ะ<<   ปล.อีกอย่างเค้าไม่ไช่ผชค่ะ เป็นผู้หญิงด้วย เราเลยไม่ค่อยซีเรียสว่าตัวเราเสียหายหรือลดคุนค่าของตัวเอง
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
งั้นไม่เลือกสักเบอร์ดีกว่าไหม?
เราว่ามีเยอะแยะนะ  ทั้งผู้หญิง ผู้ชาย ที่ยังไม่อยากผูกมัด คบทีละหลายคน ซึ่งทุกคนที่ยอมคบด้วยก็ต้องทราบและยอมรับในส่วนนี้ได้  คือต่างคนต่างมีพื้นที่ส่วนตัว

และท้ายสุดถ้ามันจะคลิ๊กที่เรา  และเราเองก็คลิ๊กเช่นเดียวกัน
ก็แฟร์ๆ  เคลีย์คนของคุณ เราก็เคลียร์คนของเรา
และคนสองคนก็มาพัฒนาความสัมพันธ์กันไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่