ปวดท้องน้อยส่วนล่างข้างขวา..นี่เสี่ยงเป็นโรคอะไรมั้ยคะ..

คือ..อย่างแรกขบอกก่อนนะคะว่าไม่ใช่ไส้ติ่งเพราะผ่าตัดออปไปแล้วค่ะ....คือแบบว่าปวดประจำเดือนตั้งแต่วันที่14ปวดแรงมากๆๆจนนอนไม่หลับกินยาก็ไม่ทุเลาจนวันที่16เลยตัดสินใจไปหาหมอค่ะหมอ,ีดยาให้อาการดีขึ้นค่ะปวดท้องประจำเดือนทุเลา...แต่มาวันนี้ยังรู้สึกว่ามีอาการปวดอีก...แต่ไม่ใช่ปวดท้องประจำเดือนแล้วนะ..เป็นปวดท้องน้อยส่วนล่างข้างขวา...ปวดไม่แรงมากนะคะปวดหน่วงๆ...ปวดตลอดเวลาแต่ไม่ได้ปวดแรงมากยังพอทนไหวอยู่ค่ะ..เลยอยากทราบว่า..อาการปวดท้องน้อยส่วนล่างข้างขวาเนี่ย..เสี่ยงเป็นโรคอะไรมั้ยคะ..ที่ไม่ใช่ไส้ติ่งเพราะผ่าตัดออกไปแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่