สงสัยเกี่ยวกับ instagram หลายข้อค่ะ

1. ถ้าเราตั้ง Instagram เป็น Private account แล้วเรา tag location พวกร้านอาหาร/สถานที่ พอเรามาดูรูปที่มีการ tag ร้านอาหารนี้ ซึ่งมีรูปเราอยู่ด้วย แล้วถ้ามีคนอื่นมากดรูปที่เราได้ tag location ร้านอาหารนั้นไป เขาจะสามารถดู account เราได้มั้ยคะหรือพอกดไปแล้วมันจะขึ้น private account อยู่ดี (คือถึงกดไปดูหน้าเจ้าของที่ลงรูปก็จะยังขึ้น private account)

2. ถ้าเรา follow ไอจีหนึ่งอยู่ แต่เราอยากให้เขาเลิก follow เราซึ่งทำได้โดยการ block อยากรู้ว่าพอ block ไอจีนั้นแล้ว แต่เรายัง follow เขาอยู่ เราจะยังสามารถดูไอจีเขาได้มั้ย แล้วเขาจะยังสามารถเห็นไอจีเราอยู่มั้ย (เห็นแบบไม่ได้ตั้ง private)

3. ถ้าเรา tag ไอจีคนที่ไม่ได้ follow เราแล้วเราตั้งเป็น private account คนที่เราแท็กจะสามารถเห็นไอจีเรามั้ยคะ

4. ถ้าเรา hashtag ประโยคหนึ่งลงไปในไอจี แล้วถ้ามีคนมาเสิร์ช hashtag นั้นมันจะขึ้นรูปที่เราลงในไอจีใช่มั้ยคะ แล้วถ้าเขากดรูปนั้นเพื่อจะดูเจ้าของ account เขาจะเห็น account เรามั้ย (ในกรณีที่เราตั้งเป็น private account)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่