ผมจะซื้อ smarth watch มาใช้ขอคำแนะนำหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
คือปลายเดือนหน้าผมมีแผนจะซื้อ smarth watch มาใช้สักเครื่องอะครับโดยสาเหตุที่จะซื้อมาใช้คือ
1.เป็นคนชอบออกกำลังครับเลยสนใจฟังก์ชันพวกนับแคลนับก้าววัดอัตราการเต้นหัวใจพวกนี้อะครับ
2.เป็นคนขี้ลืมครับชอบวางมือถือมั่วซั่วไปหมดแล้วก็หาไม่เจอเลยคิดว่าน่าจะช่วยได้
3.หลายครั้งมากครับเวลาผมเอามือถือใส่กระเป๋ากางเกงแล้วมีคนโทรมาแล้วไม่รู้ตัวหรือบางทีเเบตจะหมดเลยต้องเอาไปชาร์จแบตสำรองในเป้แล้วคนโทรมาก็ไม่รู้ตัวอีก
4.ชอบพวกนาฬิกาหรือเครื่องประดับที่ดูล้ำสมัยอยู่แล้ว
5.แล้วก็ฟังก์ชันอื่นอีกนิดหน่อย

ตอนนี้เล็ง samsung gear s2 แบบsport ไว้เพราะรูปทรงแล้วก็น่าจะตอบโจทย์ผมได้แต่เห็นบอกว่าใช้Tizen OSเลยไม่แน่ใจว่ามันดีจริงรึเปล่าแล้วก็ใครมีรุ่นอื่นที่คิดว่าดีกว่ารุ่นนี้ก็แนะนำได้ครับงบก็ประมาณหมื่นนึงหละครับ
ปล.ผมใช้ asuszenfone 2 นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่