ทำไมผู้ชายถึงเลือกที่จะโสด

ทั้งๆที่ก็มีผู้หญิงให้เลือกมากมาย ??
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
ผมไม่ได้เลือกที่จะโสดนะครับ ^^ แต่ผมเลือกที่จะนิ่งๆมากกว่า เมื่อก่อน ผมรู้สึกว่าผมพยายามหา พยายามตามหา จนผมรู้สึกเหนื่อยของผมเอง อีกอย่างผมมักจะไม่รู้วิธีการเข้าหาผู้หญิงในสถานะที่เราจะต้องการพัฒนาความสัมพันธ์ไปเป็นแฟนหรือคนรัก ผมไม่รู้วิธีการ แต่ถ้ารู้จักในแบบที่จะเป็นเพื่อนหรือเป็นพี่น้องอันนี้ผมสามารถเข้าไปทำความรู้จักได้ แต่เมื่อใดที่รู้ตัวว่า  เราประทับใจ หรือเรารู้สึกดีกับเขาในแบบที่มากกว่าเพื่อนหรือพี่น้อง ผมจะไม่ค่อยมีความสามารถในการเข้าหาทำความรู้จัก คือกลายเป็นละเรื่องเลย คือปกติผมจะเฮฮา บ้าๆบอๆของผมไป อะไรที่ฮาๆผมทำได้หมดเลย ดูท่าก็ไม่น่าจะมีปัญหาในการจีบสาว ถึงแม้จะหน้าตาไม่ดีหรือหุ่นไม่ดีก็ตาม แต่เพื่อนๆมักจะบอกว่า เฟรนลี่อย่างนี้น่าจะมีแฟนก่อนมันอีก แต่เปล่าเลยครับ ในทางกลับกัน ผมไม่มีความกล้าเลย ในเรื่องการจีบสาวนี่ไม่มีเลย ผมเลยได้แต่อยู่นิ่งๆของผม ใครเข้ามาผมก็คุยด้วยความเป็นมิตรหมดทุกคน แต่จะพัฒนาหรือจะอะไรยังไงอันนี้ผมตอบไม่ได้ครับ คงต้องปล่อยให้เป็นเรื่องของเวลากับอนาคตไป ผมแค่มีความเป็นมิตรที่ดีให้กับทุกคนด้วยความจริงใจและหวังดี ผมมองอย่างนี้นะว่า "แรงดึงดูด" แรงดึงดูดจะดึงดูดคนเข้าหากันเอง ผมมองเช่นนั้นนะครับ ผมไม่เคยปิดกั้นตัวผมเองเลย แต่ผมเลือกที่จะไม่ออกไปตามหา ถ้าจะมีเดี๋ยวคงมีเอง ถ้าจะใช่ก็ใช่เอง คงจะมีอะไรบางอย่างสะดุดตาเขาเอง ^^ ถามว่าเหงามั้ย ตอบอย่างแมนๆเลยว่า เหงาครับ 5555555 ถึงแม้จะมีพี่ๆน้องๆเพื่อนๆคุย แต่มันจะมีพื้นที่ว่างพื้นที่นึง ที่มันอ้างว้างจริงๆ เหงาๆได้ใจ บางวันตื่นขึ้นมาแล้วเหงาเลย โดยไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ย 5555 ผมมีพื้นที่ตรงนี้ไว้รอเพียงคนๆเดียว ที่จะมาเติมเต็มพื้นที่ที่ว่างนี้ ซึ่งก็คงต้องรอต่อไป คนที่ใช่ยังไงก็ใช่ ^^ ผมเชื่อว่าสักวันเขาจะปรากฏตัว บางทีเขาก็อาจจะไม่รู้ตัวด้วยซ้ำ แต่คงจะมีอะไรบางอย่างทำให้เราและเขาได้รู้จักกันเองครับ สะกดคำว่า รอ ต่อไปป ^^ ถึงจะโสด จะเหงา แต่ก็ยังมีความสุขอยู่นะครับ มีความสุขมากกว่าทุกข์ครับผม ^^
ความคิดเห็นที่ 5
ตอนนี้ผมมีแฟนยังอยากจะโสดเลย เหอะๆผู้หญิงบางทีก็ทำตัวงี่เง่าน่ารำคาญ
ความคิดเห็นที่ 14
รู้สึกเหนื่อยอ่ะครับ ผู้หญิงสมัยนี้เยอะไป จนผู้ชายหลายคนคิดว่าตัวเองดีไม่พอที่รักใคร
ความคิดเห็นที่ 48
เอาจริงๆนะครับ
ผมคนนึง ที่ยังโสด
ผม เหล้าดื่มนานๆครั้ง บุหรี่ไม่สูบ
เก็บเงินได้ หารายได้เสริมตลอด
ไม่เจ้าชู้ ไม่สูบบุหรี่ ไม่เที่ยวกลางคืน
ของสิ้นเปลืองมีแต่เกมส์กับหนังสือ
ฐานะกลางๆ พอร์ตหุ้นกำลังโต

ตอนนี้เริ่มคิดที่ไม่อยากมีใครเพราะเหนื่อยกับหน่ายกับความรักครับ
ผมก็ไม่เข้าใจผู้หญิงสมัยนี้เหมือนกัน
ความรักของผม ผมคบกับแฟนมา 7 ปี (คบกันตั้งแต่ม.ปลาย)เธอไปมีชายอื่น ทั้งที่ผมไม่คิดนอกมจเธอเลย
ตอนที่ผมพึ่งเรียนจบหางานใหม่ๆ เธอดันไปแอบคบคนอื่นโดยที่ผมไม่รู้ซักนิด
มาจับได้ยอกผมเปลี่ยนไป แต่พอคบกับคนใหม่ไม่รอดแล้วจะกลับมาคบกับผม
ผมก็ให้อภัย แต่เธอก็ไม่หยุดหาคนอื่นหลายครั้ง จนผมตัดขาดไม่ติดต่อเธออีกเลย

ปัจจุบัน ผมจีบคนที่มีโลกส่วนตัวสูง เคยขอเป็นแฟน แต่เธอไม่ยอมตอบกลับมาซักที
ทั้งที่เราก็ไปไหนมาไหนด้วยกันบ่อยๆ จนอยากถามความชัดเจน แต่เธอก็ไม่ตอบแถมกลายเปนชวนทะเลาะ
ให้ผมกลับมาคิดเองว่าสถานะเราเป็นยังไง เธอชอบหรือไม่ชอบผมกันแน่โคตรอึดอัดใจ

ถ้าคนนนี้พลาดผมคงโสดยาวๆไปซักระยะ
ผมไม่ใช่คนสเปคสูง จีบหลายคนก็บอกว่า
ดีเกินไปบ้าง คิดแค่เพื่อนบ้าง เปนแค่เพื่อยร่วมงานกันเถอะบ้าง
ไม่ขอตอแล้วเดินหนีบ้าง

ทั้งเหนื่อยและหน่ายกัยความรักครับ
จนไม่เข้าใจว่าผู้หญิงสมัยนี้ความต้องการนั้นมีสิ้นสุดไหม
เข้าใจไหมว่าตัวเองต้องการอะไร ต้องการผู้ชายแบบไหน
พอผมหายไปก็หาว่า มาทำให้รู้สึกดีแล้วหายไป
พอผมจะสานสัมพันธ์ดันพยายามหนีห่าง จนผมสับสน

ถ้าเป็นแบบนี้ขอห่างจากความรู้สึกนี้ดีกว่า ถ้าทำให้มันเหนื่อย
ความคิดเห็นที่ 33
ก็เหมือนกับที่ผู้หญิงคิดมั้งครับ ถ้ามีแฟนแล้วมันไม่มีอะไรดีขึ้น ก็เลือกอยู่คนเดียวดีกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่