ผลพลอยได้จากการผ่าฟันคุด หน้าเรียวลงโดยไม่ต้องศัลยกรรม review

สวัสดีค่ะนี่เป็นกระทู้แรกของเราผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคะ  เริ่มเลยนะคะก่อนหน้านี้เราจะไปจัดฟันค่ะ เพราะเดิมทีเราฟันซ้อนเก ค่อมกันไปหมดทั้งปากเวลาจะกินอะไรพอกินเข้าไปมักจะไปขบกัดกระพุ้งแก้มตัวเองปากเป็นแผลอยู่บ่อยๆ เลยตัดสินใจจะจัดฟันค่ะ พอมีโอกาสเข้าไปพบคุณหมอ พอหมอให้เรานอนเตียงและเช็คสภาพฟัน หมอกุมขมับเลย หมอบอกฟันเยอะมาก ซ้อนเกทับกันไปหมดมองด้วยตาเปล่าเราต้องถอนออกประมาณ6ซี่ และต้องผ่าฟันคุดอีก4ซี่ทั้งด้านซ้ายและด้านขวา ทั้งบนและล่าง ซึ่งต้องใช้หมอเฉพาะทางและค่าใช้จ่ายสูง แถมหมอบอกว่าถ้าเอ็กซเรย์อาจจะเห็นเพิ่มอีก 😞😞 เราฟังแล้วหดหู่มาก. ค่าจัดฟันไม่เท่าไหร่ผ่อนจ่ายได้ แต่เคลียร์ช่องปากนี่สิคะ เราขอเล่าข้ามๆนะคะเพราะเดี๊ยวจะยาว หลังจากนั้นเราไปเอ็กซเรย์ค่ะและผลที่ออกมาคือ พบเพิ่มจริงๆค่ะ เรามีฟันฝังอยู่อีก4-5ซี่ ซึ่งฝังอยู่ลึกมาก ไม่ใช่เรื่องง่ายแล้วละค่ะสำหรับการจัดฟันของเรา ทุกวันนี้เราก็ยังไม่ได้จัดนะคะ เพราะการผ่าแต่ละครั้งต้องผ่าแต่กลับอาจารย์หมอ และนัดทีเป็นเดือน พอผ่ากว่าแผลจะหายอีก เห้อออออออออ. ถอนใจยาวๆเลย ต่อไปเราจะมาเล่าถึงการไปผ่าฟันคุดและผลของมันเบื้องต้นนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่