Deezer หรือ Tidal จะสตรีมมิ่งเพลงจากค่ายไหนดี

คือเราอยากจะเริ่มใช้บริการสตรีมมิ่งเพลงค่ะ มือถือเป็นเครื่องแอนดรอยด์ เลยอยากจะถามว่า ระหว่าง Deezer กับ Tidal จะเลือกอันไหนดี ฟังเพลงสากลล้วน ๆ ค่ะ เพลงไทยรู้จักแค่สองสามเพลง

เรื่องของบิตเรท ทางไหนเสียงดีกว่ากัน Deezer ถึง 320kbps ไหม แล้วอันไหนมีเพลงเยอะ ครอบคลุม อัพเดตเพลงใหม่บ่อยกว่ากันคะ

ส่วน Joox ไม่เอานะ เราว่าดีไซน์มันไม่ถูกกับเราเลยรู้สึกว่าเล่นยาก แถมไม่มีเพลง The Beatles ด้วย

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่