ถ้ารู้ตัวว่ายังไงก็ไม่ผ่านเกณฑฑ์ทหารต้องทำยังไงครับ

คือหลังจากที่รุ่นพี่ของผมเข้าเกณฑ์ทหารปีนี้ผมเลยมาสำรวจตัวเองว่าผมมีโอกาสโดนมั้ยอะครับ เลยมาลองวัดดู รอบอกผมได้ ประมาณ 74/75กว่าๆ ซม. สูง 154 ซม. หนักประมาณ 42-43 กก. ครับบ

ทีนี้ผมเลยอยากถามผู้รู้ครับ ว่าถ้าผมรู้ตัวว่ารอบอกไม่ผ่านเกณฑ์ (76/79 ซม.) เนี่ย ผมต้องไปยื่นเรื่องอะไรยังไงบ้างครับ เพราะเห็นว่าถ้าเราเตรียมตัวจะไปขอผ่อนผันวันนั้นเลย แล้วเราเพิ่งมารู้ว่าเราไม่ผ่านเกณฑ์วันนั้น ต้องรออีกปีนึงอะครับ ผิดถูกยังไงรบกวนบอกผมด้วยนะครับ ขออภัยหาก tag ผิดห้องขอรับบ

ขอบคุณทุกๆ ท่านมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่