หมวดวิชาเลือกเสรี ม.รามคำแหง

ขอสอบถามหน่อยได้ไหมคะ คือว่าหมวดวิชาสังคมศึกษาเขาให้ลงวิชาเดียว แต่เราไปลง2วิชา คือวิชาจิตวิทยากับวิชาสังคมวิทยาแล้วผ่านทั้งคู่ เลยอยากถามว่า วิชาสังคมเราสามารถนำไปไว้ในหมวดเลือกเสรีได้ไหมคะ คือเราเรียนคณะพัฒนาทรัพยากรมนุษย์ค่ะ แล้วหมวดเลือกเสรีกำหนดให้ลง12หน่วยกิต ถ้าเราเอาวิชาสังคมที่เราไปลงหมวดซ้ำกับจิตวิทยาไปลงในหมวดเลือกเสรีได้ เราจะได้ลงเรียนเพิ่มอีก3 วิชาจะได้ครบ 12หน่วยกิตอ่ะค่ะ แล้วถ้าไม่สามารถนำไปลงในหมวดเลือกเสรีได้เราควรทำยังไงกับวิชานี้ดีคะ คือวิชาจิตวิทยาได้C ส่วนสังคมได้ B ค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่