ทำไม การแก้ มผ. กิจกรรมของบางโรงเรียน ถึงแก้ด้วยการขุดดินครับ ?

เนื่องจาก วันพ่อ ไม่ได้มาร่วมกิจกรรม
เลยต้องติด มผ.กิจกรรม ครับ

และเป็นการติดมผ. ครั้งแรกของผมด้วย
ซึ่งครูที่รับผิดชอบ เค้าให้นักเรียนนักศึกษาขุดดินครับ

ซึ่งมันทรมานมากเลยครับ ร้อนก็ร้อนครับ อย่างกับไปเรียนรด.อีกครั้ง
มันไม่เกี่ยวกันเลย แค่ไม่มาวันพ่อวันเดียว แต่ให้ขุดดินตั้ง 18 วันครับ

ผมได้เสริชกูเกิลหาข้อมูล
ก็พบว่ายังมีหลายโรงเรียนที่ครูให้นักเรียนแก้มผ.กิจกรรมด้วยการขุดดิน เช่นเดียวกับโรงเรียนผม

ไม่สงสารนักเรียนกันเลยหรือไงครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่