เช้าขี่ควาย ... บ่ายลงเรือ จะแต่งงานทั้งที Prewedding มันต้องแบบนี้สิ ^^

สวัสดีจ้า แนะนำตัวก่อนเลยนะคะ ชื่อแต๊งกิ้วค่ะ แอบกระซิบว่ากระทู้นี้ไม่ใช้กระทู้แรกนะคะ

แต่ส่วนใหญ่จะเป็นกระทู้ที่เกี่ยวกับของกิน 5555  วันนี้อยากจะเอารูป Pre ของตัวเองมาลงให้ดู

เผื่อใครชอบแนวนี้อยู่แล้ว ปล.ตอนที่ถ่ายก็คิดว่าแนวนี้ไม่เหมือนใครแน่นอน ไปๆ มาๆ แนวนี้กำลังมาแรงเลยค่ะ

รูปที่เราถ่ายจริงๆแล้วมีแนวคิดกับแฟนว่า อยากได้รูปที่ไม่เหมือนใคร เน้นความเป็นไทย รูปก็เลยออกมาเป็นแบบไทยๆ

ผสมผสานตามใจบ่าวสาว ยิ้ม

เริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ

เช้าขี่ควาย ....

เริ่มถ่ายกันตั้งแต่ 07.00

ซีนนี้เราตกควายด้วย โชคดีทรงตัวไว้ได้ ^^

พี่ช่างภาพบอกว่า .. Teen ไม่ต้องกระดกก็ได้ค่ะ 555 ก็คนมันเกร็งนิคะพี่ขาา

บ่ายลงเรือ ....

ทีมช่างภาพเราเองค่ะ เราถ่ายแนวขวัญเรียม ช่างภาพเราเป็นขวัญเกรียมค่ะ ^^

เจ้าบ่าวพายเองเลยค่ะ

สอนหนูหน่อย .. หนูไม่เค๊ยยย ไม่เคย ><

จะทำอะไรเค้า ...

ขอจบด้วยรูปนี้นะคะ ...

เป็นการถ่ายภาพพรีฯ ที่ถูกใจ ตรงคอนเซ็บที่เราต้องการมากค่ะ หมดไป 1 วันเต็มๆ กับการถ่ายเซ็ทนี้

รูปนี้เป็นแค่ส่วนหนึ่งเท่านั้นนะคะ ยังไม่ได้แต่งสี หรือแสงเลยค่ะ พอดีทางพี่ช่างภาพเค้าส่งมาให้

ก็เลยอยากมาอัพเดตให้เพื่อนๆพี่ๆในพันทิปดูเป็นแนวทาง

สุดท้ายนี้ของฝากคลิป VDO Teaser Wedding ด้วยค่ะ คิดว่าเป็น VDO ที่ไม่น่าจะมีใครทำเหมือนเรา .. กดเถอะ อยากให้ดู ^^

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่