หลังจากผ่านงานโชว์เคสพิเศษ SMRookies ไป มินิรุกกี้นอกจากมาร์คคงไม่เดบิวต์รอบนี้แล้วใช่ไหม

ตามจริงเราก็ติดภาพ 15 คนไปแล้วอ่ะนะ แต่ต้องเริ่มทำใจแล้วใช่ไหม มินิรุกกี้รุ่นเล็กคงไม่ได้เดบิวต์รอบนี้แล้วแหละนอกจากมาร์ค
งานวันที่ 1-2 เมษาที่ SM จัดโชว์เคสพิเศษสำหรับพีดีนิมที่เล่นแอพ มีแค่แทอิล โดยอง แจฮยอน แทยง เตนล์ มาร์ค เข้าร่วม
รุ่นมินิคนอื่นไม่ได้ร่วมงานใดใดเลย อีกทั้งรุ่นโตอีก 3 คนก็ไม่มาอีก แต่คิดว่ารุ่นโตอีก 3 คงได้เดแหละ SM คงไม่ให้เดแค่ 6 คน
แต่ก็มีแฟนแอคมีแฟนเจอยูตะวันงานโชว์แต่ไม่ได้ร่วมงาน ผมก็เหมือนเดิม ก็แอบกังวลอยู่นะ SM จะเล่นแรงไม่ให้เดบิวต์รอบนี้เลยไหม ก็กลัวอยู่

น่าจะใกล้แล้วแหละ เด็กๆทั้งหมดเปลี่ยนสีผมกันหมดแล้ว ลุ้นแรงมากกก
ปรากฏ SM แค่อัดโชว์เพื่อมาลงแอพ เม่าพาลเม่าพาลเม่าพาล

แต่คงไม่หรอกมั้ง ลงแค่แอพทำไมต้องเปลี่ยนสีผมกันยิ่งใหญ่ทุกคนแบบนี้
ที่มา @NCT_TH
สรุปผมรุกกี้ทั้งสองวันนี้
แทอิล - บลอนด์เทา
แทยง - เทาม่วง
โดยอง - แดงส้ม
เตนล์ - ไถสองข้าง สีดำ
แจฮยอน - ผมหยิก คาราเมล
มาร์ค - เหมือนเดิม

[แฟนแอค] 160402 รุกกี้สเปเชี่ยลโชว์ -- ทรงผม , สีผม และเครื่องประดับของแทยง โดยอง เตนล์ แจฮยอน มาร์ค

[แฟนแอค] 160402 สเปเชี่ยลโชว์ เกี่ยวกับเวที ลำดับการเปิดตัว ตำแหน่งที่ยืน - แทยงลื่นก็เลยต้องอัดใหม่กลายเป็น 5 รอบ

ส่วนผมจากแฟนแอคที่แฟนๆคิดว่าจะเป็น
น้องเตนล์แบบนี้

แทยง แจฮยอน

ทั้งหมดทั้งปวงต้องรออาทิตย์หน้า เห็นว่าจะมีงานไปจีน งานประกาศผลรางวัลที่จีน อาจจะได้เห็นผมเด็กๆครั้งแรก
ป้ารอแฟชั่นสนบอยู่นะ พลุพลุ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่