Galaxy K Zoom กล้องใช้ไม่ได้ครับ ขึ้น "ไม่สามารถซูม"

ตอนนี้ใช้ Galaxy K Zoom เพิ่งซื้อมาอาทิตย์ที่แล้วเองครับ ก็ใช้ได้ดี ถ่ายรูปได้ดีมาก แต่เมื่อเช้า แฟนเอาไปเล่น แล้วบอกว่าทำไมกล้องเข้าไม่ได้ ผมเลยลองกดเข้ากล้องดู พบว่า กล้องเปิดออกมาแล้วเก็บกลับเข้าไปเหมือนเดิม แล้วขึ้น error ไม่สามารถซูม ก็เลยลองถอดเคส Auto pop cover ออกก่อนแล้วลองเข้ากล้องใหม่ ก็เป็นแบบเดิมครับ คือกล้องเปิดออกมาแล้วเก็บกลับเข้าไป ขึ้น error จากนั้นก็ลองทั้งปิดเครื่องเปิดใหม่ ก็ยังเป็นแบบเดิม

รบกวนวิเคราะห์สาเหตุให้หน่อยครับ เกี่ยวกับเคส Auto pop cover ไหม และวิธีแก้ไข แล้วต้องเปลี่ยนอะไรไหมครับ กลัวร้านซ่อมหรือศูนย์ไม่มีอะไหล่ เพราะเครื่องนี้ ผมตามหาซื้อหลายที่กว่าจะเจอครับ แถมตอนซื้อนี้ก็เหลือเครื่องสุดท้ายของร้านด้วย โดยก่อนหน้านี้ใช้ Galaxy S4 Zoom ไม่เคยเจออาการนี้ครับ

ขออนุญาตแท็กห้อง กล้อง เพราะระบบการทำงานกล้องในรุ่นนี้เหมือนกล้อง compact ทั่วไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่