กำลังสร้างบ้านชั้นเดียว หลังคาแบบปั้นหยา 2 ชั้น อยากรบกวนสอบถามผู้รู้เรื่องระยะซ้อนทับระหว่างหลังคาขั้นบนกับชั้นล่างค่ะ

บ้านกำลังสร้างค่ะ โครงหลังคาเกือบ 100% แล้ว กำลังไล่วางแป ใช้กระเบื้องเพรสทีจ หลังคาชั้นล่างเอียง 25 องศา ชั้นบน 35 องศา ค่ะ แต่ระยะซ้อนทับที่เห็นจากหน้างานประมาน 20-30 ซม. หรือเท่ากับกระเบื้อง 1 แผ่น เป็นระยะที่รับได้รึเปล่าคะ กลัวน้อยไป ฝนสาดแล้วจะรั่วค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่