ขอสอบถาม หน่อยครับ Honda Zoomer-X เบาแล้วดับ

กระทู้คำถาม
คือว่ารถผม ออกมา2ปีแล้ว ไม่เคยแต่งลูก หรือเปลี่ยนหัว ฉีด ถ่ายน้ำมันเครื่อง ทุก1พันกิโลเมตร มีแต่ ไล่เม็ดขูดชามเดิม แล้วก็เจาะกรอง // มาเข้าเรื่องกันเลยนะครับ. คืออาการ ของรถผม เวลาเบาแล้วดับตลอดเลยครับ แต่อัตตราการเร่งปกติทุกอย่าง 90ยังไงก็90อย่างนั้น ลองเปลี่ยนหัวเทียนแล้วครับก็ไม่หาย.... ให้ช่างดูหัวฉีดแล้วก็ไม่หาย(ช่างเป็นเพื่อนผมเอง ไม่ค่อยไว้วางใจเท่าใหร่) แต่ยังไม่รองเปลี่ยนกรองครับ ขับๆแล้วยกคันเร่งแล้วดับเป็นบางที แต่เวลาจอดฟรีเครื่องเฉยๆ นี่ดับทุกรอบครับ... แต่มีบางทีที่ กำลังออกตัวแล้ว เรือน มันตัดดังโบ๊ะแล้วก็ดับไป แต่ทุกครั้งที่ดับ สตาร์ท ครั้งเดียวติด .... เลยอยากจะมาถาม พี่ๆ เพื่อนๆ ว่าต้องแก้จุดใหนครับ... บางช่างบอกหัวฉีด... บางช่างบอกเรือนพัง.... บางช่างบอกวาล์ว รั่ว....อยากทราบจริงๆครับรบกวนที
แสดงความคิดเห็น