เดินทางในเชียงราย

ถามถามผู้รู้ว่า เดินทางจากบขสใหม่ ไปวิทยาลัยเชียงราย และจากวิทยาลัยเชียงรายไปสนามบินเชียงราย มีรถประจำทางไหม ใช้เวลานานเท่าได ถ้านั่งรถแทรกซี่จะประมานกี่บาท ใช้เวลานานเท่าได้
  ขอบคุณมากครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ระยะทาง ไม่เกิน 10 กม. เรียก taxi ดีกว่าครับ เรียกได้ที่ สถานีขนส่งเชียงราย (ใหม่) ที่ลงรถได้เลยครับ จุดจอด taxi อยู่ตรงนั้นครับ ไม่น่าจะถึง 100 หรือเกิน 100 ไปเท่าไหร่ ขากลับ ขอเบอร์พี่เค้าไว้ด้วยเผื่อขอพี่เค้ารับกลับมาส่ง จุด ที่ต้องการ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่