ลำโพงบลูทูลBeoplay a2 ลิงค์กับมือถือNokiaขึ้นเพลงใหม่ทีไรเสียงชอบหยุด ต้องกด volume เสียงจึงกลับมาดัง

กระทู้คำถาม
Beoplay a2 ขึ้นเพลงใหม่ที่ไรเสียงเงียบไป ต้องกด volume กด + หรือ - ที่ลำโพง เสียงจึงกลับมาดังอีกครั้ง เล่นกับ ipad กับ notebook lenovo ก็ไม่มีปัญหา เป็นเฉพาะกับมือถือ nokia แต่เป็นรุ่นเก่าก่อนที่เค้าจะรวมกับMicrosoft ซึ่งผมจำไม่ได้แล้วรุ่นอะไรเพราะซื้อมานานแล้วเห็นว่าไม่ได้ใช้เลยเอาsd cardเสียบแล้วต่อเพลงฟังดู มีสองเครื่องเป็นทั้งสองเครืองเลย เล่นเพลงไม่มีปัญหาคับ แต่เวลาช่วงที่ขึ้นเพลงใหม่เสียงจะหยุดไปต้องกดvolumeของลำโพงเสียงจึงกลับมาดังอีกครั้ง ลองกับลำโพง beolit 15ก็เป็นเหมือนกันคับ ไม่รู้ว่าถ้า update firmwall ของลำโพงจะหายหรือเปล่า ใครรู้วานช่วยให้คำแนะนำทีครับ เพราะลองเชริจตามเนตแล้วก็หาคำตอบไม่ได้ ลองกับลำโพง Herman Kardon onyx studio 2 กับ Edifier r2000db ก็ไม่มีปัญหาครับ เป็นเฉพาะเวลาเล่นกับ beoplay a2 กับ Beolit 15
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่