เมื่อเจ้าของ "ฟีโนมีน่า" วิจารณ์ฟรีเเลนช์ ห้ามป่วย|ห้ามพัก|ห้ามรักหมอ

ที่จริงโพสท์นี้มันนานเเล้วครับ (ตั้งเเต่ปีที่เเล้ว)
เเต่มันถูกโพสท์ลงเเค่ในเฟซบุคเท่านั้น
จึงอยากมาเผยเเพร่ลงในพันทิป

ฟีโนมีน่า คือ บริษัทผลิตภาพยนตร์โฆษณาโทรทัศน์ของไทยที่ทำมาอย่างยาวนานถึง 17 ปี
ผลงานที่เป็นที่จดจำของใครหลายๆคน ก็คือ โฆษณา จนเครียด|กินเหล้า นั้นเเหละครับ
เเละก็รวมถึงผลงานสุดซาบซึ้งของ พี่ต่อ ฟีโนมีน่า  "Silence of Love"
<รับชมได้ตามลิ้งค์นี้ครับ>
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
อ่าครับ.. หลังจากทำความรู้จักฟีโนมีน่าไปเล็กน้อยเเล้ว
ที่นี้มาเข้าประเด็นกันเลยดีกว่าครับ

พี่สิทธิ์ ฟีโนมีน่า หรือ เจ้าของฟีโนมีน่า เเละอดีตเจ้านายเก่า ของ พี่โต้ง บรรจง ปิสัญธนะกูล (ผู้กำกับ พี่มาก..พระโขนง, กวนมึนโฮ)
ได้ออกมากล่าวถึงความรู้สึกหลังรับชมฟรีเเลนช์ ซึ่งลึกซึ้ง เเละน่าปลื้มใจเเทนพี่เต๋อ ผู้กำกับฟรีเเลนซ์เหลือเกินครับ

ปล. ขอบคุณภาพจาก Facebook : Banjong Pisanthanakun
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่