เลือกกล้อง Mirrorless ตัวไหนดีครับ?

ผมตัดสิ้นใจไม่ถูกเลยครับว่าจะไปเน้นกล้องหรือเน้นทางเลนส์ดีครับ เลยอยากจะถามความคิดเห็นพี่ๆดูหน่อยครับ
ที่ผมคิดไว้ก็จะมี:
1. Olympus OM-D E-M5 Mark ii + lens 12-40mm F2.8 Pro + lens Panasonic 25mm F1.4
2. Olympus Pen F + lens 12-40mm F2.8 pro
3. Fujifilm X-T1 + lens 35mm F1.4
4. Fujifilm X-E2s + lens 35mm F1.4
5. Fujifilm X-E2  + lens 35mm F1.4
(Fuji เลนส์ผมค่อยไม่ได้ดูมามากเท่าไหร่ช่วยแนะนำหน่อยครับผม ^_^)

ขอความเห็นแต่ละคนหน่อยนะครับ
(โพสต์รูปแนะนำด้วยก็จะดีมากเลยคับ)
แสดงความคิดเห็น
Preview