ระหว่าง Altis หน้าหมู 2007 1.6G หรือ Vios 2009 1.5G ตัวไหนช่วงล่างและการขับขี่ดีกว่า ถ้าขับต่างจังหวัด

ระหว่าง Altis หน้าหมู 2007 1.6G  หรือ Vios 2009 1.5G ตัวไหนช่วงล่างและการขับขี่ดีกว่า ถ้าขับต่างจังหวัด
เน้นนั่ง 2 คนหน้าครับ ไปต่างจังหวัด อาทิตย์ล่ะ 1-2 ครั้ง นอกนั้นใช้วิ่งในกรุงเทพครับ
และเน้นสุดๆ คืออะไหล่หาง่าย  ซ่อมบำรุงราคาถูก เครื่องยนต์ทนทานเผื่ออนาคตติดแก๊ส

กำลังคิดจะซื้อรถมือ 2 แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ มีเพียง 2 ตัวเลือกนี้ ตัวไหนเหมาะกับผมกว่าครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่