สอบถามเรื่องการสั่งซื้อเครื่องดนตรีจากญี่ปุ่น

สวัสดีค่า พอดีเราว่าจะสั่งซื้อเครื่องดนตรีจากเว็บร้านขายเครื่องดนตรีของญี่ปุ่นหน่ะค่ะ  จะซื้อทรอมโบน ราคาเครื่อง 40,000 บาท แล้วตอนที่เครื่องส่งมาถึงประเทศไทยแล้ว เราจะโดนภาษีแพงมากไหมคะ? เคยเห็นท่านอื่นบอกว่าเสียภาษีประมาณ 10% แต่เราไม่ค่อยแน่ใจ กลัวว่าจะเสียมากกว่านั้นหน่ะค่ะ เคยอยากซื้อเครื่องในไทย แต่ว่าราคาเหยียบเกือบแสน คือมันแพงมากจริงๆ รบกวนสอบถามท่านที่รู้หรือว่าเคยสั่งซื้อเครื่องดนตรีที่ญี่ปุ่นมาตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่า ^^ ยิ้มเยี่ยมสาวแว่น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่