ติดฟิลม์ที่กระจกหน้าต่าง จะช่วยลดความร้อนได้มากไหมครับ

อยากติดฟิลม์ที่ห้องนอนครับ หน้าต่างเป็นกระจก กรอบอลูมิเนียม
พื้นที่ขนาดหน้าต่าง ก240cm.Xส140cm. ม่านหน้าต่างใช้ม่านม้วนแบบทึบครับ
ตำแหน่งห้องนอน อยู่ชั้นที่ 2  ของบ้าน รับแดดเต็มๆ พื้นที่ห้อง 4X4เมตร
         การติดฟิลม์ที่กระจกหน้าต่าง พอจะช่วยได้มากไหมครับ และพื้นที่
ประมาณนี้ ถ้าติดฟิลม์ต้องใช้งบประมาณคร่าวๆ เท่าไรครับ
          ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่