รบกวนสอบถามคนที่เคยรีไฟแนนซ์บ้านมาที่SCB แล้วขอส่วนต่างเพิ่มขึ้นครับ

รบกวนสอบถามคนที่เคยรีไฟแนนซ์บ้านมาที่SCB แล้วขอส่วนต่างเพิ่มขึ้นครับ
เข้าใจว่าธนาคารจะแบ่งเป็น2วงเงิน  คือวงเงินยอดหนี้ที่เหลือจากธนาคารเดิม + วงเงินที่กู้เพิ่ม  (โดยที่ต้องไม่เกิน90%ของราคาประเมิน)

1. หลังจากที่ประเมินบ้านเสร็จแล้ว  ทางสาขาสรุปเรื่อง+ราคาประเมินเข้าสำนักงานใหญ่  นานไหมครับกว่าจะทราบผลการพิจารณา

2. ถ้ามีภาระเช่นบัตรเครดิต หรือสินเชื่อบุคคลที่ทำให้สัดส่วนรายจ่าย/รายได้ เกินเกณฑ์ที่ธนาคารกำหนด เดี๋ยวนี้ยังมีออฟชั่นที่ธนาคารจะให้ไปปิดภาระนั้นๆ โดยหักจากวงเงินที่ขอกู้เพิ่ม เพื่อให้สามารถอนุมัติการรีไฟแนนซ์ในครั้งนี้ไหมครับ

ขอบคุณสำหรับทุกๆ ความคิดเห็นครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่