อยากรู้เงินเดือนของสาวแบงค์ ธ.กรุงเทพค่ะ

พอดีมีเพื่อนทำงานอยู่ธนาคารกรุงเทพ ซึ่งเพิ่งเข้าทำงานได้ประมาณไม่ถึง7เดือน ซึ่งตัวเราเองทำงานรับราชการ และเพื่อนคนนี้จะคอยพูดข่มเรื่องเงินเดือนอยู่ตลอดเวลา ว่าราชการเงินเดือนแค่นี้พอใช้หรอ โบนัสก็ไม่มี อยู่ได้ยังไง เราก็เลยถามเพื่อนไปว่าแล้วสาวแบงค์กรุงเทพนี่เงินเดือนเท่าไหร่หรอ เค้าเลยอธิบายมาว่า ทำงานธนาคารตอนนี้ได้เงินเดือน 18,500 บาท (ทำงานงานไม่ถึง 7 เดือนนะค่ะ) มีโบนัสให้ปีละ 3 ครั้ง ครั้งละประมาณ 2-3หมื่น มีสิทธิลาพักผ่อนปีละ 15 วัน ทำงาน 4 หยุด 2 เลยอยากรู้ว่าทำงานแบงค์รายได้ดีมากเลยหรอค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่