โรคกลัวสังคม มีใครเป็นมั่งคะ

เราจะสนิทกับคนยากมากอ่ะ
ชอบที่จะมีโลกส่วนตัวของตัวเอง แต่บางทีก็เหงามาก

จริงๆเราก็มีเพื่อนสมัยเรียนที่คบกันยาวนาน เค้าก็เป็นโรคกลัวสังคมเหมือนกัน
แต่ตอนนี้เค้าก็ดีขึ้นมากนะ เค้าแนะนำให้เรามั่นใจเหมือนที่เค้าเป็น

แต่เราก็ไม่ได้หายสนิท ก็ดีขี้นกว่าแต่ก่อนเยอะ
ละบังเอิญไปเชิร์ทหาเจอกระทู้เก่าๆ ที่เป็นเรื่องโรคการกลัวสังคม
มีการรับสมาชิกไลน์แต่เค้าปิดแล้ว

เราอยากรู้จัก และอยากมีเพื่อนๆที่เป็นแบบเดียวกัน
เพราะคบแล้วอุ่นใจมากกว่าเพื่อนๆที่เค้าเข้ากับคนอื่นง่ายๆอ่ะ
ถ้ามีกลุ่มไลน์หรือต้องการรวมกลุ่มกัน ก็หลังไมค์หาเราได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่