หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
การตั้งราคาขายของเบเกอรี่
กระทู้คำถาม
เบเกอรี่
ถ้าเราตั้งราคาขายเบเกอรี่โดยการคิดราคาวัตถุดิบทั้งหมดแล้วนำมาคูณ 3 ตัวอย่าง
ค่าวัตถุดิบ 70 บาท (รวมค่าบรรจุภัณฑ์เรียบร้อยแล้ว)
ค่าโสหุ้ย 70 บาท
กำไร 70 บาท
ทั้งหมด คือ 210 บาท หารด้วยจำนวนของขนมที่ทำได้ สมมุติว่าทำได้ 12 ชิ้น ก็เท่ากับชิ้นละ 17.50 บาท เราจะขาย 18 บาท
อย่างนี้คิดว่าราคาแพงไปมั๊ยค่ะ
ขอคำแนะนำด้วย
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ปรึกษาครับซื้อไส้กรอกราคาส่งมาชิ้นละ 35 บาท เอามาทำเบเกอรี่ต่อนิดหน่อย ผมควรขายต่อชิ้นละกี่บาท
เปิดร้านเบเกอรี่เล็กๆ อยู่แล้ว fixed cost ค่าเช่ารวมพนักงานตกเดือนละ 20,000 ปกติร้านจะทำเบเกอรี่เองทั้งหมด และจะคิดราคาแต่ละเมนู คูณ 3-4 จากวัตถุดิบ เพื่อให้ครอบคลุมทั้งค่าเช่า ค่าจ้าง ค่าแรงตัวเอง ค่
สมาชิกหมายเลข 7376154
รบกวนสอบถามราคาเกี่ยวกับขนมปังกรอบ
ได้สูตรคำนวณจากเวปนี้ค่ะ http://bakeryhomemade.blogspot.com/2009/09/blog-post.html?m=1 ขนมปัง 33 บาท เนย 68 บ. ใช้ 170ก. = 11.56 บาท น้ำตาล 25 บ. ใช้ 50ก. = 1.25 รวม 45.81 บาท ทำได้ 77ชิ้น ตกชิ้
น้องบัวผัน
จะผลิตน้ำยาซักผ้าเข้าสู่ตลาดขายปลีก 45 บาท ขนาด500 ml เมื่อหักต้นทุนทั้งหมดแล้ว ผมจะได้กำไร 5 บาทต่อชิ้นจะไปรอดมั้ย???
วัตถุดิบและขนส่งวัตถุดิบ 14 บาท/ถุง บรรจุภัณฑ์ชั้นใน 5 บาท/ถุง *-----------------*นอก 1 บาท/ถุง ขนส่ง(กระจายสินค้า) 2 บาท/ถุง คชจ.ในการขายและกำไรร้านค้า 13 บาท/ถุง คชจ.ผลิต 2 บาท/ถุง การตลาด 3 บาท/ถุง
สมาชิกหมายเลข 2975663
อยากเปิดร้านขายวัตถุดิบและบรรจุภัณฑ์ร้านชา กาแฟ เบเกอรี่ ติดต่อ supplier หรือเซลล์ได้ที่ไหนคะ
ตามหัวข้อเลยค่ะ กำลังจะลงทุนเปิดร้านขายวัตถุดิบและบรรจุภัณฑ์ร้านชา กาแฟ เบเกอรี่ ต้องการติดต่อ supplier หรือเซลล์มาลงสินค้าที่ร้าน ใครที่เคยเปิดหรือมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
looknava
อยากเปิดร้านขายวัตถุดิบ อุปกรณ์ และบรรจุภัณฑ์ เบเกอรี่ เริ่มยังไงดีคะ
ตามชื่อกระทุ้เลยค่ะ เริ่มจากอะไรดีคะ ตอนนี้ที่บ้านเปิดร้านเบเกอรี่ มานานกว่าสิบปี อยากเปลี่ยนมาขายวัตถุดิบ อุปกรณ์ มีพี่ๆเคยมีประสบการณ์ด้านนี้ไหมคะ ต้องติดต่อใคร ต้องทำอย่างไรบ้าง ใช้งบเท
สมาชิกหมายเลข 7413673
ขนมปัง ร้านดูแปง จ. พิษณุโลก
ขนมปัง ร้านดูแปง จ. พิษณุโลก มีรุ่นน้องที่ทำงานไปเที่ยววัดใหญ่ค่ะ เลยได้ฝากน้องซื้อด้วย ขอบคุณนะ ♠ ถุงนี้คืออร่อยมากค่ะ ปังห่อเค้ก ห่อละ 40 บาท มี 3 ชิ้นตู้ม ๆ เลย เป็นเนื้อขนมปังเหนียวนุ่ม ด
deauny
วิธีคิดค่าโสหุ้ยในต้นทุนของขนม และ ควรจะทำขายต่อไปดีมั้ย ขนมราคาสิบบาท
ตอนนี้ดิฉันรับทำขนมพวก บราวนี่ เค้กส้ม บัตเตอร์เค้ก อยู่ที่บ้านที่ต่างจังหวัดค่ะ ไม่มีหน้าร้าน เนื่องจากทุนน้อย เลยทำเล็กๆน้อยๆตามสั่งไม่เยอะมาก มีเค้กปอนด์ที่พอจะได้กำไรบ้าง ขาย150 บาท/ป. บราวนี่ ตัด
สมาชิกหมายเลข 863761
เมื่ออาจารย์แต่ละท่านสอนการหาจุดคุ้มทุนไม่เหมือนกัน นักศึกษาอยางเราต้องทำไง
เรียนท่านสมาชิกที่มีความเชี่ยวชาญด้านบัญชี ขอความช่วยเหลือจากท่านในการหาคำตอบจากคำถามต่อไปนี้ เมื่อ7วันที่แล้ว ผมมีสอบควิสเรื่องจุดคุ้มทุน โจทย์ที่อาจารย์ให้มา คือ ใช้ข้อมูลต่อไปนี้ตอบคำถาม (1) จุดค
สมาชิกหมายเลข 2417929
[ขอคำปรึกษา] จะเปิดร้านขายส่งโฟม พลาสติกในภาคใต้ ใครเคยเปิดร้านแนวนี้ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ
สวัสดีค่ะ สนใจจะเปิดร้านบรรจุภัณฑ์พลาสติกบรรจุอาหาร ถุงกาแฟ หูหิ้ว โฟม พัสดุขนาดต่างๆ ในภาคใต้ตอนล่าง จึงอยากจะขอคำแนะนำผู้ประกอบการ/ผู้ที่มีประสบการณ์การเปิดร้านบรรจุภัณฑ์ อยากให้ช่วยแนะนำแหล่งซื้อ จ
สมาชิกหมายเลข 1262055
จะเปิดร้านขายบรรจุภัณฑ์และอุปกรณ์เบเกอรี่ทุกชนิด
ตอนนี้ตัดสินใจจะเปิดร้านขายบรรจุภัณฑ์และอุปกรณ์เบเกอรี่ทุกชนิด ที่ระยองค่ะ เป็นตึก 2 คูหา อยู่หน้าทางเข้านิคมอุตสาหกรรม สยามอิสเทิร์นและอมตะซิตี้ระยองค่ะ มีทุนประมาณ 3 ล้านบาท อยากจะลงของให้ครบที่สุดเ
สมาชิกหมายเลข 3106940
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
เบเกอรี่
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
การตั้งราคาขายของเบเกอรี่
ค่าวัตถุดิบ 70 บาท (รวมค่าบรรจุภัณฑ์เรียบร้อยแล้ว)
ค่าโสหุ้ย 70 บาท
กำไร 70 บาท
ทั้งหมด คือ 210 บาท หารด้วยจำนวนของขนมที่ทำได้ สมมุติว่าทำได้ 12 ชิ้น ก็เท่ากับชิ้นละ 17.50 บาท เราจะขาย 18 บาท
อย่างนี้คิดว่าราคาแพงไปมั๊ยค่ะ
ขอคำแนะนำด้วย