หนังเรื่องนี้คือหนังอะไรครับ?

ผมจะถามหนังนะครับ หนังเรื่องนี้เป็นหนังที่เก่ามากๆแล้วเป็นหนังสยองขวัญและตลกภายในตัว
สิ่งที่ผมจำได้กับหนังเรื่องนี้คือ
1.รูปหน้าปกแผ่นเป็นรถแทรกเตอร์(รถไถ)
2.เนื้อเรื่องเกี่ยวกับหนังเรียน(หนังศึกษา) ไปหมู่บ้านแห่งหนึ่งซึ่งตอนท้ายนี้หมู่บ้านนี้เป็นหมู่บ้านที่ร้างและไม่มีใครเลยมีแต่ผี ซึ่งดาราที่เล่นเป็นดาราตลก เช่น น้าค่อม เป็นต้น เนื้อเรื่องตอนหลังๆกลุ่มนักเรียนจะโดนผีหลอก ผีจะมีหลายรูปแบบผีจีนผีนุ้นนี้นั้นบลาๆ และพวกเขาได้นั่งรถบัสกลับแล้วผีก็ตามมาจนรถดับพอเปิดเครื่องดู รถกลับไม่มีเครื่องนักเรียนต้องวิ่งหนีผีแต่ไปเจอรถแทรกเตอร์ (รถไถ) ซึ่งผมไม่มั่นใจว่าน้าค่อมเล่นหรือไม่ แล้วบุคคลที่ขับแทรกเตอร์ก็เป็นผี สรุปเป็นผีกันหมด ตอน้ทายของเรื่องเหล่านักเรียนได้เอาพระมาสวดในหมู่บ้านที่พวกเขาได้ไป

จบ.. ผมต้องบอกจิงๆว่าหนังมันเก่ามากๆแล้วตั้งแต่ผมยังอยู่ประถม 1 - 2 ได้แต่ตอนนี้อยู่ ม.5 แล้วแต่อยากกลับไปดูอีก ใครที่อยู่ทันช่วยๆบอกชื่อหนังหน่อยนะครับ T_T
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่