เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

การเทียบโอนผลการเรียน กศน.

สวัสดีครับ วันนี้ผมมีเรื่องจะมาปรึกษาครับ พอดีน้องชายผมใกล้จะจบ ม.6 แล้วแต่พ่อแม่ให้ลาออก เรียนต่อ ม.6 ไม่ไหว เพราะไม่ค่อยไปเรียนจึงทำให้ผลการเรียนนั้นออกมาไม่ดีเอามากๆ  อยากถามว่าถ้าผมจะให้น้องชายเรียน กศน.นั้นสามารถเอาเกรด ม.5 ไปเทียบได้ไหมครับ แล้วการเรียน กศน.เป็นอย่างไร เรียนกี่วันต่อสัปดาห์ครับ เสียดายมากๆครับที่น้องชายเรียนไม่จบ เมื่อก่อนน้องผมมีนิสัยดีมากๆ เป็นคนเรียบร้อยแต่หลังๆมาน้องผมเล่าว่าเรียนหนักคุณครูสั่งงานเยอะแถมเจอคุณครูที่กดเกรดเด็กอีก พักหลังๆเลยเห็นน้องโดดเรียนบ่อยครับผมเองก็คอยเตือนเค้าอยู่บ่อยครั้งครับแต่ดูเหมือนเค้าจะทนไม่ไหวจริงๆครับ กลับมาบ้านก็มานั่งร้องไห้อยู่ในห้องคนเดียว สงสารน้องชายมากๆครับ รบกวนช่วบตอบคำถามที่ถามไปด้วยครับ ไม่นอกเรื่อง ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่