ชนกับเวสป้าใหม่ ประกันบอกค่าซ่อมแสนสอง !!

ชนกับเวสป้าใหม่ ประกันบอกค่าซ่อมแสนสอง !!

คือเป็นสี่แยก ซอยตัดกัน ผมทางโท เวสป้า (น่าจะ sprint 150 ตัวใหม่) วิ่งทางเอก  ระยะก็ห่างพอควร ผมวิ่งผ่านไปได้แล้ว เวสป้าชนเข้าที่ล้อหลัง โช้คยุบ บังโคลน หน้าแตก เก๊ะแตก  ... ฝั่งผมมีประกันชั้น 1   พอประกันมา ก็บอก ทางโท ไงก็ผิดพี่  ........ ก็เลย ผิดก็ผิด ไงเราก็มีประกัน  ซ่อมให้น้องเขาไปละกัน

ผ่านไปอาทิตย์นึง น้องเขาโทรมา ... ศูนย์โทรมาบอก รถเสียหาย 90% ค่าซ่อมรถ 120000 !!  ถ้าพี่จะซ่อมให้หนู ซื้อคันใหม่ให้ดีกว่าไหม  ผมก็เฮ้ย ....ค่าซ่อมบ้าไรวะ ชนหน้าความเร็วไม่เกิน 20 เองนะ.....  รถคันละแสนเอ็ด  แล้วเอาไปซ่อมราคาแสนสอง โหดสลัด

ถ้ามองแง่นึง  ผมก็ไม่เห็นจะต้องแคร์อะไร  เพราะยังไงก็ประกันชั้น1 ...... แต่ก็อดห่วงไม่ได้ ว่าปีหน้าเบี้ยจะขึ้นเท่าไหร่ละนั่น
รวมถึง
ผมเองก็ขี่เวสป้า ร้านข้างนอก ก็บอก เคสแบบนี้ ไม่น่าเกิน 30000  ..... เราจะสามารถไม่ยอมศูนย์ฟันหัวแบะได้ไหม?  (ร้านบอกว่า ถ้าราคานี้ คือมันสั่งของใหม่หมด ไม่ซ่อมเลย สั่งบอดี้ สั่งมันใหม่ทุกอย่าง  ราคาเลยแพงกว่า รถใหม่ )

เคสแบบนี้ เราจะทำอะไรได้บ้างคับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่