กระต่ายฉี่สีคล้ายเลือด

กระทู้คำถาม
น้องกระต่ายอายุ 5 ขวบเพศเมียนะคะ
เวลาฉี่ออกมาเป็นสีเหลืองขุ่นปกตินะคะ ไม่ใช่สีเลือด
แต่พอทิ้งไว้สักพัก ฉี่จะเปลี่ยนสีเป็นสีส้ม คล้ายๆสีเลือดแต่ไม่ถึงกับแดงค่ะ
น้องเป็นแบบนี้มาประมาณ 1 เดือนค่ะ บางวันฉี่ก็ไม่เปลี่ยนสีปกติดีค่ะ เปลี่ยนสลับๆกันค่ะ
น้องยังกิน ยังถ่าย ยังร่าเริงปกตินะคะ

น้องทานอาหารเม็ดคูนินะคะ ปริมาณไม่มาก เช้า-เย็น มื้อละ 1 ช้อนโต้
ผักสด คะน้า กวางตุ้ง คึ่นช่าย แครอทให้ชิ้นเล็กๆ เช้า- เย็น ชิ้นเล็กๆ 1 ชิ้น
ผลไม้น้องชอบกินกล้วยแต่ให้ชิ้นเล็กนิดเดียวทุกวัน น้องไม่ค่อยกินหญ้าค่ะ
สังเกตุว่าช่วงนี้น้องกินน้ำน้อยอยู่  

ขอรบกวนถามผู้รู้ฉี่แบบนี้น้องปกติมั้ยคะ
ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่