สนใจวิทยาศาสตร์เครื่องสำอางและวิชาเทคโนโลยีความงามมากกเลยค่ะ ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ ><

ตอนนี้หนูอยู่ม.6ค่ะ ในช่วงแอดมินชั่นของปีนี้คิดว่าจะแอดคณะวิทยาสตร์เครื่องสำอางหรือไม่ก็เทคโนโลยีความงาม ของม.แม่ฟ้าหลวงไว้ค่ะ เลยอยากจะทราบว่าสองสาขานี้แตกต่างกันยังไงคะ ข้อสอบและสัมภาษณ์ยากมากมั้ยคะ และจบมาทำงานเกี่ยวกับอะไรคะ อยากเรียนมากเลยค่ะ .___. คิดไว้ตั้งแต่ม.4เลยค่ะว่าจะเข้าให้ได้ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ><
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่