รีวิวงานแต่งเช้าเลี้ยงเที่ยง <3 สมาคมธรรมศาสตร์ <3 เมื่อชะนีรุ่นป้า..ตัดสินใจทิ้งโค้งสละโสดในวัย30ก่าๆ ++

ยินดีต้อนรับ ว่าที่เจ้าบ่าว-เจ้าสาวทุกคนเข้าสู่มหกรรมแห่งความมึนงง!!! สับสน!!! และยุ่งเหยิง(ที่เต็มไปด้วย..ความสุข) ในช่วงเตรียมงานแต่งค่ะ..

ด้วยความที่ตอนจะจัดงาน ป้าก็เคยมาเมียงๆมองๆ ตามหากระทู้รีวิวงานแต่งที่สมาคมธรรมศาสตร์เท่าไหร่ๆ ก็ไม่ค่อยเจอ..จึงตั้งใจว่าจัดงานเสร็จแล้วจะต้องมารีวิวเอาไว้ให้ วทจบ.& วทจส. ที่สนใจจะจัดที่นี่ไว้เป็นไอเดียให้ได้...ป่ะ! เริ่มค่ะ!!

เจ้าของกระทู้ เป็นชะนีป้าวัย 30ก่าๆตามที่ได้โปรยไว้ด้านบน ซึ่งโชคชะตากำหนดให้ลงจากคานในวันที่ 27 ธันวาคม ปีที่แล้วนี่เอง(2558)..
เนื่องจาก วทจบ.กะเรา ซื้อบ้านด้วยกันเป็นที่เรียบร้อย บวกคำขู่ว่า ถ้าขอรอบนี้แล้วไม่แต่ง..ก็จะไม่ขอแล้วนะ!!!
ป้าจึงตัดสินใจลงคานซะที (ฮุ ฮุ)

ด้วยความที่เคยไปช่วยงานแต่งเพื่อนๆในกลุ่ม จนเราเกือบเป็น Last Woman Standing... เลยเริ่มต้นจากการร่างเป็นข้อๆ ว่าต้องเตรียมอารัยบ้าง..ดังต่อไปนี้..นี้..นี้..

1. ทุบกระปุก ดูงบประมาณ (ที่มีไม่มาก 555++)
2. กำหนดวัน
3. ช่างแต่งหน้า & ทำผม
4. ช่างภาพ
5. สถานที่และอาหาร
6. วงดนตรี
7. ขันหมาก + พิธีหมั้น + ของรับไหว้
8. สินสอด + แหวนแต่งงาน
9. ชุดแต่งงาน
10. การ์ดและของชำร่วย

...พอร่างเสร็จ ก็คิดเลยว่า T ^ T!  มีอารัยๆให้Follow upรออยู่ อย่างมากมาย...และตามสไตล์หนุ่มๆทั้งหลาย วทจบ. หันมาบอกว่า...

"ผมตามใจคุณ...คุณเลือกได้เลย ถ้าอันไหนผมไม่โอ(เคร) ผมจะทัก"  

...ตึ่ง!!! ความหมายคือ "ลุยไปเองโลดดดดดด"
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่