เตรียมตัวสอบเข้า ม.4 ยังไงบ้าง ช่วยด้วยย!

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้กำลังจะขึ้นม.3 อยากทราบว่าต้องเตรียมตัวอ่านหนังสือสอบเข้าม.4ยังไงบ้าง ที่จะสอบก้ดูไว้2ที่ค่ะ มีจุฬาภรณ์ ปทุมธานี แล้วก้สตรีวิท2 อยากรู้ว่าข้อสอบจุฬาภรณ์ม.4รอบแรกเป็นยังไงบ้าง แบบว่า วิทย์กับคนิตออกข้อสอบแนวไหน รร ที่อยู่ตอนนี้เป็น รร เอกชนค่ะ เลยแบบ เวลาสอนงี้เนื้อหาก้จะแบบไม่ครอบคลุมเนอะ เรัยนง่ายๆก้ตามแบบเอกชนก้เข้าใจอ่ะ พอเสาร์อาทิตย์ก้ไปเรียนพิเศษตลอดไม่ได้หยุดเลย เครียดมากลัวสอบไม่ติด พอดีเป้นคนที่ก้เรียนใช้ได้ ไม่เก่งมากก้น่าจะอยุ่ในระดับกลางๆ อยุ่ใน รร ก้ทำข้อสอบได้ แต่ถ้าเเข่งกับคนอื่นกลัวสู้เค้าไม่ได้เพราะ วิทย์กับคนิตไม่ค่อยเก่งจะถนัดไปทางด้านภาษามากกว่า แค่ก้อยากเข้าสายวิทย์คนิตนะเพราะแบบจบมามีทางเลือกเยอะกว่า อีกอย่างคือวิทย์คนิตก้ไม่ถือว่าเก่ง แต่ไม่ได้แย่ คนิตเราอ่อนตรงที่มันเป็นโจทย์ปันหา อารมแบบอ่านโจทย์ไม่แตกอ้ะค่ะ ส่วนวิทย์ เราเป้นคนที่แบบ ถ้าอ่าน นส เองต้องแบบทำความเข้าใจเพราะว่า เป้นคนที่อ่าน นสเ แล้วไม่ค่อยเข้าใจต้องมีคนมาคอยอธิบายอ้ะค่ะ ก้เลยเครียดว่าจะสอบเข้าม.4ได้ไหมไรงี้ค่ะ ก้เลยอยากถามว่า จะเตรียมตัสอ่าน นสยังไงดี ต้องฝึกทำข้อสอบแนวไหน ต้องอ่าน นสตั้งม.ไหน ถึงไหนถึงจะคลอบคลุมข้อสอบ แล้วใครมีวิธีอ่าน นสหรือมีทริคดีๆในการอ่าน นส แล้วก้คอนทำข้อสอบมาแนะนำ ก้ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ เครียดมากเลยกลัวสอบจุฦฬาภรณ์ไม่ติด แง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่