ใครเคยเจอแฟนงอนเรื่องไม่เป็นเรื่องบ้าง?? มาแชร์กันหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
เรื่องที่แฟนผมงอนก็มีหลายเรื่องนะ แต่อยากหยิบเรื่องนี้มาแชร์ครับ

เรื่องมีอยู่ว่า
.
.
.
.
.
.
แฟนผมโทรมาหาผมประมาณ2ทุ่ม คุยไปได้สักพักพักเธอก็ถามมาว่า
แฟน:คืนนี้เราขอไปเที่ยวกับเพื่อนนะ
ผม:อ่าๆ ได้สิไปกับใครหรอ
แฟน:ให้ไปง่ายๆงี้เลยหรอ!?(น้ำเสียงดุใส่ผม)
ผม:อ้าวทำไมล่ะ ไปได้สิไม่เห็นเปนไร? แล้วไปกับใครล่ะ?(ผมก็อึ้งๆนิดๆ)
แฟน:ไปกับเพื่อนผู้หญิงนี่แหละ!
ผม:โอเครๆ ถ้าไปกับเพื่อนผู้หญิงก็ดีไป กลับตอนไหนก็บอกล่ะ
.
.
.
.
มาเป็นชุดเลยครับที่นี้ - -
แฟน:นี่ไม่คิดจะพูดห้ามกันเลยหรือไง! ไม่พูดแบบ "ไม่ไปได้ไหม" หรือไม่ก็ "ไม่ต้องไปหรอก" แบบนี้บ้างล่ะ! ไม่คิดว่าเค้าจะไปเมาเละเทะบ้างรึไง! ไม่เคยเป็นห่วงกันบ้างรึไงหะ!
ผม:เอ่ออ....
แฟน:แค่นี้แหละไม่อยากคุย!
.
.
.
แล้วเธอก็วางสายไปเลยย

ผมก็ไม่รู้ผมทำไรผิดอ่าา อมยิ้ม08
คือให้ไปเที่ยวก็ให้ไปนะ อยู่ๆมางอนใส่ผมเฉยเลย
ไอ้เป็นห่วงก็เป็นห่วงนะครับ
แต่ก็ทำไงได้ถ้าเธออากไปเราก็ไม่อยากห้ามนู่นห้ามนี่
ผมส่งข้อความไป อ่านก็ไม่ตอบ
กว่าจะง้อได้ 3วัน7วัน เห้อออ

ไม่รู้ว่าคนอื่นคิดมากเรื่องแฟนไปเที่ยวรึเปล่า แต่ผมไม่คิดมากเรื่องพวกนนี้เท่าไหร่นะครับ เขาอยากไปทำไงได้ แต่มางอนแบบนี้ผมละเหนื่อยใจ

ไม่รู้ว่าเรื่องคู่อื่นเป็นยังไงบ้างนะครับ ไหนลองมาแชร์หัวใจของลูกผู้ชายอกสามศอกให้ฟังกันหน่อยยย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่