ขอปรึกษาเรื่องทำเว็บครับ อยากเรียนรู้ ยินดีให้ค่าปรึกษา!<?

ตามหัวข้อเลยครับ อยากมีเว็บเป็นของตัวเอง(อยากทำเอง) เป็นเว็บแนวๆธุรกิจนิดนึง
คือสิ่งที่ต้องการตอนนี้คือ เว็บแบบนี้เขาทำยังไง
www.โดเมนของผม.com/?ref=Userผู้แนะนำ แบบนี้อ่าครับ แล้วพอมีคนคลิกลิงค์นี้ แล้วกดสมัครสมาชิกก็จะมีข้อมูลว่า user คนนี้เป็นผู้แนะนำ ส่วนผู้แนะนำก็จะเห็นคนในสายงานของตนเองว่ามีใครสมัครจากลิงค์นี้บ้างอ่าครับ
-------------------------------------------------------
หรือถ้าแบบนั้นยาก เอาแบบนี้ก็ได้ เช่น www.โดเมนของผม.com/register.php?ref=Userผู้แนะนำ
-------------------------------------------------------
ต่อมา.... เมื่อสายงานสมัครแล้ว ผู้แนะนำก็จะเห็นรายชื่อของลูกทีมทั้งหมด (โดยที่ลูกทีมไม่จำเป็นต้องรู้ว่าคนข้างบนคือใครก็ได้มั้ง!?)
ปัญหาคือเราจะเก็บข้อมูลตรงนี้ยังไงครับ?  user ทั้งหมดที่สมัครเข้ามาน่าจะอยู่ที่เดียวกัน หรือต้องนำเอาข้อมูลส่วนไหนมาแสดงหรอครับ
ใน mysql
ขอบคุณครับ หากท่านใดพอมีความรู้ ขอปรึกษาเป้นการส่วนตัวก็ได้นะครับ ยินดีให้ค่าใช้จ่ายในการปรึกษาครับ ><  
Line id : 1boxplus ขอบคุณครับ
>>> ผมเรีนอยู่ ม.ปลาย ครับ <<<
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่