เย้ๆๆๆๆ 4 ต่อ 4 แฟมิลี่ รีเทิร์น!!!! เกลือ เป็นต่อมาเป็นพิธีกรครั้งแรก จะไหวม้ายยย (รายการดักแก่ดังนะยุคนั้น)

เราโตมากับรายการนี้!!!! ดูตอนเด็กๆ ตอนอยู่ม.ต้นดูตล๊อดๆๆ
(รู้เลย ตอนนี้อายุประมาณเท่าไหร่ 55555+)

จำได้ว่าดูกับที่บ้านทุกวีค เด็กๆ ดูพร้อมพ่อแม่ (พอยุคเปลี่ยน สมัยนี้ก็แยกย้ายห้องใครห้องมัน เอิ๊กกกก)
แต่ 4ต่อ4 ต้องดูกันหลายๆคนจริงๆนะ ลุ้นคำตอบไปด้วยกัน
คำถามมาปุ๊บ แย่งกันตอบ ที่เราคิดยิ้มจะมีอยู่ในเฉลยบนจอป่าววะ

เป็นรายการที่ทำให้รู้จักพี่เป๊ะโน๊ะ คิดถึงเหมือนกัน ว่าแต่ตอนนี้แกไปไหนแล้วอะ?
ใครรุ้ตอบหน่อย พี่เป๊ะโคตรเป็นซิกเนเจอร์ของรายการ...ติดหูเลย "คืนนนนนเค้าปายยยยย"

มาเข้าเรื่องดีกว่า(เกริ่นอยู่นานเพื่อออออ) ช่วงนี้ดูช่องวันบ่อย ไฟล์บังคับ เพราะแม่ติด แม่ชอบดูเดอะสตาร์
ซึ่งเราไม่ใช่แฟนเดอะดาวแต่ไม่อยากขัดใจแม่ก็เลยต้องดูๆ ไป 5555
เห็นโปรโมทรายการใหม่หลายรายการเลย เปลี่ยนผังกระจุย หนึ่งในนั้นมี 4ต่อ4 รายการที่คิดเถิงงงงง
พอมาเวอชั่นนี้ เป็นเกลือ เป็นต่อมาเป็นพิธีกร

สิ่งที่คิดคือ จะสนุกใช่มั้ย ยอมรับติดภาพเวอร์เก่า
เห็นว่านี่เป็นครั้งแรกที่คุณเกลือได้มาเป็นพิธีกรเดี่ยว ส่วนตัวชอบเค้านะเพราะชอบดูเป็นต่อ
เลยชอบแก๊งอู๊ดยมวอก แต่ไม่แน่ใจในบทบาทพิธีกร
แฟนๆ รุ่นเก่าคิดว่าไง 4 ต่อ 4 ที่จะมาออนในช่องวันจะออกมาเวิร์คมั้ย?

รอดูก่อนละกัน แต่เริ่มจันทร์นี้ตอนเย็น สำหรับเราคงกลับบ้านไม่ทัน 5555+ ดูย้อนหลังแล้วมาเม้ากันอีกรอบละกัน

แก้ไขเพิ่มเติม: เพิ่งเห็นคลิปโปรโมทเมื่อคืน
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่