เราควรสั่งสอนพวกเมียน้อยหรือกิ๊กยังไงดี

สวัสดีค่ะ นี้คือกระทู้แรกของเรา
เข้าเรื่องกันเลยนะคะ เรากับสามีตอนนี้มีลูกด้วยกัน2คน ช่วงกลางปีที่แล้ว เราจับได้ว่าสามีเรามีกิ๊กซึ่งคบกันได้3เดือน
ต้องของบอกก่อนนะค่ะว่า แฟนเราค่อนข้างเจ้าชู้ แต่พอจับได้เขาก็เลือกครอบครัว เราก็ไม่ได้โทษผู้หญิงฝ่ายเดียวนะคะ คนของเราก็เลว
เราได้ก็คุยกับผู้หญิง ตอนนั้นผู้หญิงก็ยังไม่รู้ว่าสามีเราที่ไปจีบมีครอบครัวแล้ว ซึ่งน้องเขาก็ไม่ได้ผิดเพราะไม่รู้เรื่อง
แต่พอรู้นางก็ยังไม่เลิก นางพยายยาม จะทำให้เรารู้ตลอดว่ายังคบยังไปมาหากันตลอดโดยการโพสรูปผ่านโซเซี่ยลหน้าตาเฉย
โดยไม่มีการรู้สึกผิดหรือสำนึกใดๆ ตัวนางเองครอบครัวที่บ้านฐานะ ดูภายนอกก็ใสๆ การศึกษาดีเรียนที่มหาลัยอินเตอร์ แถวๆพัฒนาการ
แต่ไร้ยางอายมากเลย ไม่สนไม่แคร์ใครจะมีครอบครัวแล้ว เราควรทำยังไงกับคนพวกนี้คะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
พูดยาก ถ้าคุณบอกไม่ให้ ญ มายุ่ง เค้ารับปาก แต่ถ้าแฟนคุณเข้าไปยุ่งแทนละ
เราอาจบอกพ่อแม่เค้าไปเลยค่ะ
แต่อาจเสี่ยงถ้าพ่อแม่เค้าเอาเรื่องหรือไม่เชื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่