อยากจะคุยกับผู้ชายคนหนึ่งในfacebook เเต่เขาอ่านเเชทเเล้วไม่ตอบบาง ตอบช้าบาง เป็นอย่างนี้จะทำยังไงดีคะ

เรื่องมีอยู่ว่า ไป@ผู้ชายในfacebookเเล้วเขาก็รับเป็นเพื่อนเเล้วเราก็ทักเเชทไปเพื่อขอบคุณเเละก็หาเรื่องคุย เราก็เเกล้งถามไปเรื่อยเกี่ยวกับการเรียนของเขาเช่นถามว่าที่โรงเรียนช่วงนี้เปิดรับสมัครเเล้วหรือยัง เป็นต้น เเต่ก็ไม่ได้ถามเรื่องส่วนตัวมานักที่รู้ก็เเค่เรียนอยู่ที่ไหน เรียนอะไร เเค่นี้เอง เเต่เราอะรู้เรื่องเขามากกว่านั้นเพราะในfacebookของเขาเอง (ไม่กล้าถาม)  จากนั้นเราก็คุยเเชทกับเขาเเต่ใน1วันเขาตอบมาเเค่ครั้งเดียว (เราพิมพ์ถามไปเยอะเเต่เขาตอบกลับมาเเค่คำสองคำเเละไม่ได้ถามกลับหรือเเม้กระทั่งชื่อของเราเขายังไม่ถามกลับเลย)เเละเราก็รู้สึกว่าเราทำตัวให้เขารำคาญรึเปล่าจึงขอโทษเเละถามเขาไปเเละเขาก็ตอบมาเเค่ว่า "ไม่ต้องขอโทษหรอบครับ ผมไม่ว่าง" เขาพิมพ์มาเเค่นี้คะ หลังจากนั่นเราก็ส่งข้อความไปเเละเขาก็อ่านเเต่ไม่ตอบ เราเลยบอกไปว่าขอโทษที่รบกวน เเละเขาก็เข้ามาอ่านเเล้วตอบกลับมาเเค่ รูปกดlike  ไม่เเน่ใจว่าเขามีเเฟนเเล้วหรือยัง เเต่ที่เขาบอกว่าไม่ว่างเเต่เราไม่คิดอย่างนั้นคะ เพราะบางทีเขาก็โพสต์รูปในอินตราเเกรมอยู่บ่อยๆ เราคุยกับเขาไม่ถึงอาทิตย์เองคะ เเบบนี้จะทำยังไงดีคะ ทั้งๆที่เราอยากคุยกับเขา เเต่เขาไม่มีท่าทีจะสนใจเราบ้างเลย พอจะมีวิธีบ้างไหมคะ หรือต้องทำยังไงต่อไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่