ในเรื่อง The Martian มี MAV อยู่พร้อมกัน 2 ลำ ?

ในฉากแรกทีมได้ถอนตัวด้วย mav ที่มาติเนส standby อยู่

แล้วก็ยังมีอีก mav ที่พระเอกต้องเดินทางไปหาตอนจบ

....

คำถามคือ นาซ่า จำเป็นต้องเตรียม mav ไว้รอ (ผมคิดว่าในรอบทีมของพระเอก ลำที่รอคือ mav ที่ มาติเนส standby)

และลงสำรวจพร้อมกับอีก 1 mav อย่างในหนังหรือไม่ครับ

สรุปก็คือในช่วงที่ทีมอยู่บนพื้นดาว จะมี mav 2 ลำ << จำเป็นต้อง 2 ลำแต่ไปตลอดหรือไม่ ?

....
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ลำนั้นเป็นของรอบหน้าครับ เขาเอามาจอดรอไว้ก่อนเลย เพราะต้องใช้เวลาทำเชื้อเพลิงนานอยู่ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่