จบงานท้าพิชิตอินทนนท์คนพันธุ์อึดไปแล้ว ใครที่สามรถปั่นขึ้นยอดดอยได้กันบ้างเอ่ย?

จบไปแล้วนะครับเดือนที่แล้วสำหรับงานปั่นจักรยานที่พูดได้เลยว่ามันคือความท้าทายสำหรับนักปั่นไม่ว่าจะปั่นจริงหรือมือสมัครเล่นกับจุดที่สูงที่สุดแดนสยาม ยอดดอยอินทนนท์ เพี้ยนชนะเลิศ แต่แบบลุ้นอยู่เรื่องขอนักปั่นตัวเต็งอย่าง Peter Pouly ที่เข้าบอกว่าจะทำให้ได้น้อยกว่าปีที่แล้วซึ่งปีที่แล้ว เค้าทำเวลาไป 2 ชั่วโมง กับอีกประมาณ 6 นาที แต่ปีนี้สุดยอดจริงๆ ครับเค้าได้ทำเวลาไปได้น้อยกว่า 2 ชม. คือแบบว่าการฝึกซ้อมของทีมสิงห์ยอดเยี่ยมจริงๆ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

และยิ่งได้เห็นบรรยากาศรูปจากทีมงานท้าพิชิตอินทนนท์คนพันธุ์อึด #9  บรรยากาศดูอบอุ่นมากๆครับถึงแม้ว่าการจราจรจะดูยุ่งๆสักหน่อย  แต่ประเด็นสำคัญคืออยากรู้ความรู้สึกขอเพื่อนนักปั่นที่ ปั่นได้ไปถึงจุดสูงสุดของประเทศ ไม่ว่าจะปั่นหรือจูงนะครับ มาเล่าสู่กันฟังครับเพื่อปีหน้าจะได้เตรียมตัวกัน pompom

ขอบคุณภาพจากเพจ ท้าพิชิตอินทนนท์ คนพันธุ์อึด www.facebook.com/doiinthanonchallenge
พาพันยิ้มพาพันยิ้มพาพันยิ้มพาพันยิ้มพาพันยิ้มพาพันยิ้ม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่