มีใครงงกับพิกัดไร่ภูพญาในวิมานเมขลาเหมือนเรามั้ง

คือที่ดูมาในเรื่องเห็นคนในไร่บางคนพูดเหนือ มีเจ้าๆ กัน แต่เวลาเห็นตอนที่นั่งรถไฟ แล้วตัดภาพรถไฟวิ่ง มันเป็นทางรถไฟสายมรณะที่เมืองกาญฯชัดๆ ซึ่งเราว่าคนส่วนใหญ่ก็จะรู้จักสถานที่นี้ดี เพราะมีชื่อเสียง เราเลยงงว่าตกลงไร่ภูพญาอยู่ทางเหนือหรือเมืองกาญฯกันแน่คะ งงจริงๆ

ป.ล. เราเข้าใจนะคะว่าสถานที่ในละครเป็นที่สมมติและถ่ายหลายโลเคชั่น แต่ว่ามันดูขัดกันพิกลค่ะเลยสงสัย แต่ไม่ว่ายังไงเราก็ชอบละครเรื่องนี้มากๆ ไม่อยากให้จบเลย^^
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
วันนี้มีให้งงหลายฉากค่ะ  นี่งงมาก ตอนแรกเป็นคู่จิ้นกับพญา ก็นึกว่าจะมาเป็น พระ-นาง ไปๆมาๆ กลายเป็นแจ็คเป็นพระเอกทั้งๆที่ตอนประชุมไม่มีส่วนร่วมอะไร แล้วก็อะไรก็ไม่รู้ งงดี เหมือนตัดต่อไม่เนียน ดูแล้วมึนๆ เหมือนมันกระโดดหลายฉาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่