Gods of Egypt (8/10) ใครดูแล้ว เข้ามาพูดคุยกันครับ

ผมว่าหนังแนวๆนี้ ถูกจริตคนไทยมากพอสมควรเลยนะ555 ถูกจริตสำหรับผมมากๆด้วย อาจเพราะตอนเด็กๆพ่อแม่เปิดให้ดูบ่อยๆ แล้วปกติไม่ค่อยชอบดูหนังแนวประวัติศาสตร์(พอจะเรียกหนังเรื่องนี้แบบนี้ได้หรือเปล่าครับ?)

ให้คะแนนที่ 9 คะแนนก่อนเลย แต่เดี๋ยวก่อน!! ขอตัด1 คะแนนเพราะCGที่ไม่เนียนบ้าง(แค่เศษเสี้ยวของเรื่องเท่านั้น) อย่างเช่นช้าง นี่ดูเป็นอนิเมชั่นไปเลย
อาจเพราะหนังมีจุดที่ต้องเก็บรายละเอียดเยอะ แถมCGกันทั้งเรื่อง จะมีจุดผิดพบาดบ้าง ให้อภัยครับ เพราะมันดีงามทั้งเรื่องจริงๆ

ส่วนตัวที่เหลือนี่ ทั้งพล็อต ทั้งตัวละคร ทั้งโลเคชั่นโดยรวมถือว่าทำได้ดีมากๆครับ
ชอบเทพแห่งปัญญา แลให้สีสันกับเรื่องดี มีมุขให้ขำอยู่ครับ55
เทพแห่งความรัก นี่ก็อีกตัวปรากฎตัวทีนี่อื้อหืมม
ยังมีอีกหลายอย่างที่ชอบเยอะครับ
ส่วนพล็อตเรื่องเดาง่ายไปหน่อย คือรู้ว่าฉากนี้จะเป็นยังไง แต่ก็ลุ้นทั้งเรื่องนะครับ แบบอยากจะเข้าไปช่วย แต่คงตายตั้งแต่กับดักอันแรก555
คอสตูมดีงามมากครับ ดีทั้งเรื่อง อลังดีนะ หรูหรากันดี

ส่วนเรื่องฉากต่างๆ มีพอให้ลุ้นเยอะอยู่นะ นั่งๆดูนี่คือลุ้นไปกับณเดชน์ของเราเลยทีเดียว
ฉากต่อสู้กันก็มีมาเกือบทุกๆยี่สิบนาที ปูเรื่องก็ไม่น่าเบื่อด้วย แต่บางทีก็เดินเรื่องเร็วเกิ้นนน
ดู3Dมากับซาวน์แทรคมาอย่างละรอบครับ 3Dนี่ใช้ได้เลยนะ ดูแล้วไม่ผิดหวัง
**คหสต.** ผมว่าไม่แป้กนะ ถ้าถามเนื้อเรื่องอาจจะแป้กนะ เพราะมันง่ายเกินไปจริงๆ แต่ถ้าเรื่องภาพเรื่องฉากต่างๆในเรื่องผมว่าไม่แป้กนะ

ปล. ส่วนประชาชนชาวพันทิพชอบหรือไม่ชอบอะไร ชอบเทพคนไหนยังไงก็มาคุยกันนะครับ
ไปดูกันเยอะๆครับ สมควรกับคำโปรยที่ว่า "เตรียมโปรดักชั่นเกือบ5ปี" ไม่ผิดหวังครับ ให้อภัยกับข้อเสีย
ยังไงก็พิสูจน์ด้วยตัวเองดีกว่าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่