เครื่อง Nintendo 3DS XL ถ้าเอาตลับเกมมาเล่น "ข้ามเครื่อง" จะมีปัญหาอะไรรึเปล่าครับ? (ไม่ใช่ข้ามโซนนะครับ)

กระทู้คำถาม
คือผมมี 3DS 2 เครื่องครับ (รุ่น 3DS XL กับ New 3DS XL) พอดีตลับเกมของผมมันมีเซฟในตัวของมันเองเลย พอผมเอาไปใส่เครื่องใหม่ก็ยังมีเซฟของเครื่องเก่าอยู่ แต่มันจะส่งผลกระทบอะไรกับข้อมูลจำพวกพวก DLC ที่โหลดมาในเครื่องเก่า หรือเวลาเอาไปเล่นออนไลน์รึเปล่าครับ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่