ขอ schengen visa ฝรั่งเศส ยื่นที่อังกฤษ ควรขอจากสถานฑูตโดยตรง หรือผ่าน TLS ดีกว่ากันค่ะ

สวัสดีค่ะ นี่เป็นครั้งเเรกในการตั้งกระทู้สอบถาม ผิดพลาดยังไง ขอ อภัยด้วยนะคะ

อยากรบกวนสอบถามเรื่องการขอเชงเก้น วีซ่าของ ปท.ฝรั่งเศสหน่อยค่ะ
เจ้าของกระทู้กำลังเรียนที่อังกฤษ มีแผนจะเดินทางเที่ยวยุโรปปลายเดือน มี.ค.59 นี้ค่ะ
เตรียมเอกสารเรียบร้อย จองโรงแรม,ซื้อตั๋วเครื่องบิน , แผนการเดินทาง, ประกันการเดินทาง, นส.รับรองจากมหาลัย, bank statement etc.
และได้จองยื่นวีซ่า ผ่าน TLS แล้วค่ะ พอดีให้รุ่นน้องดำเนินการให้เรื่องวันจองยื่นวีซ่า แต่ว่าวันที่ยื่นไม่สะดวก เลยอยากจะเลื่อนวันยื่น เราพยายามติดต่อ กับ TLS ทั้งโทรศัพท์ไปและส่งอีเมล์ในเวปของTLS
แต่ยังไม่มีความคืบหน้าเลยค่ะ เลยอยากทราบว่า ถ้าเรา walk- in เข้าไปที่ TLS เลย แต่ไม่ได้เป็นวันที่จองไว้ จะได้มั้ยค่ะ หรือเปลี่ยนไปยื่นกับ สถานฑูตฝรั่งเศสที่อังกฤษแทน แบบไหนจะดีกว่ากันค่ะ

ขอบคุณมากเลยนะคะ -/\-
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่