เครื่องปริ้น Brother DCP-J125 มีหมึกซึมออกมาจากตลับหรือยังไงไม่ทราบครับ

เครื่องปริ้น Brother DCP-J125 มีหมึกซึมออกมาจากตลับ ซึมออกจากพื้นเครืองเลอะเลยครับ หรือเป็นยังไงไม่ทราบครับ
อาการ
1. ตอนหมึกมีหน่อยเดียวเกือบหมด เสียบไว้ แล้วยกเอียงขึ้นให้หมึกไหลไปทางหัวพิมพ์ ไม่มีหมึกหยด ไม่มีซึม
2.ตอนไม่ได้เสียบเข้าเครื่อง  เอาหมึกใส่ครึ่งแท้ง เอาตั้งไว้เป็นวันๆ ไม่ไหลออกมาสักหยด
3.ลองดูดหมึกออกไม่ให้ถึงครึ่งแท้ง แต่สามารถปริ้นอะไรได้เครื่องไม่ฟ้องว่าหมึกหมดนะครับ ไม่มีซึม
4.พอเติมหมึกเข้าอีกหน่อย สักครึ่งแท้ง เอาเสียบ ไม่กี่ชั่วโมง ซึมเลอะออกใต้แท้งเต็มเลยครับ

ไม่ทราบเป็นอะไรใครพอรู้สาเหตุมั้งครับ หรือเป็นเพราะแท้ง หรือเป็นที่ ช่องต่อของแท้งกับตัวเครื่องครับ หื้องรูแท้งเสีย
ขอความช่วยเหลือครับ หมึกหมดไปเปล่าๆ เป็นขวดๆ ละครับ เดียวตอนเช้า จะถ่ายภาพให้ดูนะครับ ถ้ามีเวลา ครับ ขอท่านกูรู ชี้เเนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่