กู้เงินสร้างบ้านกับธนาคารไหนดี

ทำงานอยู่ที่ กทม. ค่ะ เป็นพนักงานบริษัทแห่งหนึ่งมีรายได้ ประมาณ2หมื่นบาท ต่อเดือน มีที่อยู่ต่างจังหวัด มีความคิดอยากจะสร้างบ้านซักหลังสนใจที่จะกู้เงินแบงค์เพื่อมาสร้างบ้าน  คือไม่มีความรู้เกี่ยวกับการกู้เงินสำหรับสร้างบ้านเลยค่ะ ขั้นตอนต้องทำอย่างไรบ้าง และจะกู้กับธนาคารไหนได้บ้าง  ต้องเริ่มตรงไหนก่อน ใครพอทราบขอคำแนะนำหน่อยนะค่ะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 15
บ้านสวยมากค่ะ  อยากกู้ทำบ้านที่ ตจว.เหมือนกัน
ตอนนี้ทำงานที่ กทม.เงินเดือน2หมื่น ☺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่