มีปัญหาเรื่องการ Transit ที่ Heathrow London ต้องขอวีซ่า UK ไหม เครียดจนนอนไม่หลับ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยคะ

เดินทางจากสุวรรณภูมิไปสวีเดน โดยสายการบิน British Airways ออกจาก BBK เวลา 11:40 ถึง Heathrow London เวลา 18:25 ที่ Terminal 5 และรอต่อเครื่องจาก Heathrow ไปสวีเดน เวลา 20:10 ที่ Terminal 5 ภายในวันเดียวกันคะ ซึ่งคำนวนดูแล้วมีเวลาต่อเครื่องประมาน 1:30 Hr. ซึ่งหนูมีวีซ่าเชงเก้น tryp C อยู่คะ อยากทราบว่า หนูต้องยื่นขอวีซ่า UK ไหมคะ ถ้าต้องยื่นต้องยื่นขอวีซ่าประเภทไหน ถ้าไม่ยื่นขอวีซ่า UK จะมีปัญหาไหมคะ ชำระเงินกับทางสายการบินไปแล้วด้วย หนูเครียดมากจนนอนไม่หลับมาหลายคืนแล้ว ขอบคุณคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่